जिओने बंद केले हे दोन स्वस्त डेटा पॅक


दूरसंचार क्षेत्रातील दिग्गज कंपनी रिलायन्स जिओने आययूसी चार्ज केल्यानंतर पुन्हा एकदा ग्राहकांना मोठा धक्का दिला आहे. आययूसी चार्ज योजनेनंतरच कंपनीने 19 आणि 52 रुपयांचे रिचार्ज पॅक बंद केले आहेत. 10 ऑक्टोबरला जिओने आययूसीचे चार पॅक भारतीय बाजारात बाजारात आणले. इतर नेटवर्कवर अधिक कॉल करणारे वापरकर्ते हा पॅक रिचार्ज करण्यास सक्षम असतील. याव्यतिरिक्त, ग्राहकांना या योजनांमध्ये अतिरिक्त डेटा देखील मिळेल.

ग्राहकांना 19 रुपयांच्या रिचार्ज पॅकमध्ये अमर्यादित कॉलिंग आणि 150 एमबी डेटा मिळायचा. यासह, 20 एसएमएस सुविधा देखील प्रदान करण्यात आली होती. दुसरीकडे, 52 रुपयांच्या रिचार्ज पॅकमध्ये ग्राहकांना 1.05 जीबी डेटा आणि अमर्यादित कॉल देण्यात आले होते. याशिवाय 70 एसएमएसचा लाभही मिळत होता. आता आययूसी चार्ज पॅक 10 ते 1000 रुपयांपर्यंत वापरकर्त्यांसाठी उपलब्ध आहेत.

रिलायन्स 2020 पर्यंत दोन्ही रिचार्ज योजना पुन्हा सुरू करेल. यासह, ट्राय 1 जानेवारी 2020 पासून आययूसी काढून टाकू शकते. याक्षणी, ट्रायने आययूसी संबंधित कोणतीही अधिकृत माहिती शेअर केलेली नाही. आता प्रश्न असा आहे की जिओने या दोन योजना बंद का केल्या, मग आम्ही तुम्हाला सांगतो की कोणत्याही दूरसंचार कंपनी भारतीय दूरसंचार नियामक प्राधिकरणाच्या नियमांनुसार एकाच वेळी 25 हून अधिक योजना सुरू करू शकत नाही. या कारणास्तव, जिओने या दोन योजना थांबविल्या आहेत आणि एका योजनांमध्ये तीन नवीन सर्व सादर केल्या आहेत.

Leave a Comment