भाजपप्रमाणेच काँग्रेसचे कार्यालयही होणार हायटेक


नवी दिल्ली – दीन दयाल उपाध्याय रस्त्यावर, भाजपाचे नवीन कार्यालय बांधले गेले आहे त्याच मार्गावर काँग्रेसच्या इमारतीची रचनाही उभी राहिली आहे. सुमारे दोनशे कोटी रुपयांच्या निश्चित खर्चासह या इमारतीच्या बांधकामाचे बाहेरील काम पूर्ण झाले आहे, आता काम पूर्ण होण्याच्या मार्गावर आहे. तथापि, आता यास आठ ते 12 महिने लागतील. 2020 मध्ये कॉंग्रेसला एक नवीन आलिशान व हायटेक कार्यालय मिळेल, असे पक्षाचे सूत्रांचे म्हणणे आहे. पुढच्या वर्षी 28 डिसेंबर रोजी पक्ष स्थापना दिनानिमित्त नव्या कार्यालयाचे उद्घाटन करण्याचा काँग्रेसचा मानस आहे.

असेही सांगितले जात आहे की कॉंग्रेसने बांधकाम एजन्सी एल अँड टी (लॉर्सन आणि ट्रुबो) यांना एकूण सहा मजल्यांपैकी किमान दोन मजले आगाऊ तयार करण्यास सांगितले आहे जेणेकरून अकबर रोड येथील जुन्या कार्यालयातील काही विभाग शिफ्ट केले जाऊ शकतील. मग इमारत पूर्ण झाल्यावर जुन्या कार्यालयातील कार्यरत सर्व विभाग येथे शिफ्ट होतील.

कॉंग्रेसला दीन दयाल रोडच्या काठावर पक्षाच्या कार्यालयासाठी जागा देण्यात आली असली तरी पक्षाने दीन दयाल उपाध्याय यांचे नाव कार्यालयाच्या पत्त्यात समाविष्ट करू नये याची काळजी घेतली आहे. यासाठी पक्षाने आपला मुख्य गेट कोटला रोडच्या दिशेने बनवला आहे.

संघाचे नेते आणि भारतीय जनता संघाचे अध्यक्ष दीनदयाल उपाध्याय यांच्यासमवेत ’24 अकबर रोड’ म्हणून ओळखल्या जाणार्‍या पक्षाचे कार्यालय ओळखले जावे, अशी कॉंग्रेसची इच्छा नाही, असे पक्षाचे सूत्रांचे म्हणणे आहे. त्यामुळे पक्षाने दीन दयाल उपाध्याय रोडकडे मुख्य गेट न बनवता कोटला रोडच्या दिशेने बनवला आहे.

Leave a Comment