हे आहेत जगातील सर्वात विचित्र कर


जगातील बहुतेक प्रत्येक देशात लोकांना त्यांच्या उत्पन्नानुसार सरकारला कर भरावा लागतो आणि कारण देशाच्या विकासाशी याचा संबंध आहे. परंतु जर आपल्याला सांगण्यात आले की आपल्याला टॅटू बनविण्यासाठी किंवा भोपळा खरेदी करण्यासाठी कर भरावा लागेल, तर तुम्हाला कसे वाटेल. आज आम्ही तुम्हाला अशाच काही विचित्र करांबद्दल सांगणार आहोत, ज्याबद्दल तुम्हालाही आश्चर्य वाटेल.

आपण भोपळा कर भरण्याचे कधी ऐकले नाही, परंतु हे अमेरिकेच्या न्यू जर्सीमध्ये घडते. भोपळा खरेदी करण्यासाठी लोकांना कर भरावा लागतो.

टॅटू बनविणे हा आजच्या तरूणांचा छंद बनला आहे, परंतु कल्पना करा की तुम्हालाही त्यावर कर भरावा लागला आहे का? होय, अमेरिकेच्या आर्कान्सा राज्यातील लोकांना टॅटूसाठी सहा टक्के विक्री कर भरावा लागतो.

तुम्ही कधी टॉयलेट फ्लशवर कर भरला आहे का? पण असाच काहीसा कर अमेरिकेच्या मेरीलँडमध्ये भरावा लागतो. येथील सरकार टॉयलेट फ्लशच्या वापरावर दरमहा सुमारे 355 रुपये कर लावते. पण हा निधी नाले साफ करण्यासाठी खर्च केला जातो.

अमेरिकेच्या अ‍ॅरिझोनामध्येही बर्फाचे तुकडे खरेदी करण्यासाठी लोकांना कर भरावा लागतो. तथापि, लोकांनी आईस क्यूब विकत घेतल्यास त्यासाठी कोणताही कर आकारला जात नाही.

अमेरिकेच्या अलाबामामध्येही लोकांना पत्ते खरेदी किंवा विक्री करण्यासाठी कर भरावा लागत आहे. खरेदीदाराला 10 टक्के ‘कार्ड पॅक’ द्यावे लागेल, तर विक्रेत्याला फीसाठी 71 रुपये तसेच वार्षिक परवान्यासाठी 213 रुपये द्यावे लागतात. तथापि, हा कर केवळ 54 कार्ड किंवा त्यापेक्षा कमी कार्ड खरेदी करणार्‍यांना लागू आहे.

Leave a Comment