चार कोटींच्या लॅम्बोर्गिनीची भारतात एंट्री


सुपर लक्झरी स्पोर्ट्स कार निर्माता कंपनी लॅम्बोर्गिनीने गुरुवारी आपली नवीन स्पोर्ट्स कार Huracan Evo Spyder भारतात लॉन्च केली. या कारची एक्स शो रूम किंमत 4.1 कोटी रुपये ठेवण्यात आली आहे. ही एक परिवर्तनीय कार आहे आणि त्याची रचना इव्हो कुपेसारखीच आहे.

Lamborghini Huracan Evo Spyderमध्ये 5.2-लिटर व्ही 10 इंजिन देण्यात आले आहे जे 640 एचपी पॉवर आणि 600 एनएम टॉर्क जनरेट करते. हे इंजिन 7-स्पीड ड्युअल क्लच ऑटोमॅटिक गिअरबॉक्सने सुसज्ज आहे. ही कार इतकी वेगवान आहे की त्यास केवळ 0.1 सेकंदात 0 ते 100 किमी प्रति तासाचा वेग पकडू शकते. तर 0 ते 200 किमी प्रतितास वेग गाठण्यासाठी 9.3 सेकंद लागतात. कारचा टॉप स्पीड ही कार 4 डब्ल्यूडीसह आली आहे. त्याचा सर्वोच्च वेग ताशी 325 किलोमीटर आहे.

या नवीन लक्झरी कारमध्ये बरीच वैशिष्ट्ये आहेत जी आपल्याला विचार करायला लावतील. नेहमीप्रमाणे, यावेळी कंपनीने आपले केबिन डिझाइन केले आहे. यात 8.4 इंचाची टचस्क्रीन इन्फोटेनमेंट सिस्टम दिली आहे. या इन्फोटेनमेंट सिस्टममध्ये अनेक कनेक्टिव्हिटी वैशिष्ट्ये उपलब्ध आहेत, हे व्हॉईस आदेश, अॅपल कारप्ले आणि हार्ड डिस्कला सपोर्ट करते. नवीन इव्हो स्पायडरमध्ये इलेक्ट्रो-हायड्रॉलिक फोल्डिंग रूफ सेटअप आहे, त्याचे छत उघडण्यास फक्त 17 सेकंद लागतात.

गाडीच्या आकारमानाविषयी बोलायचे झाले तर, नवीन हुरकन एव्हो स्पायडरची लांबी 2,620 मिमी, रुंदी 4,520 मिमी, उंची 1,180 मिमी, पुढील ट्रॅक 1,668 मिमी, मागील ट्रॅक 1,620 मिमी आहे. या व्यतिरिक्त त्याचे एकूण वजन 1,542 किलो आहे.

Leave a Comment