जिओचे हे ग्राहक करु शकतात मोफत कॉल


रिलायन्स जिओने 9 ऑक्टोबर रोजी जाहीर केले की ते आपल्या ग्राहकांकडून इंटरकनेक्ट युसेज चार्ज (आययूसी) आकारेल. अशा परिस्थितीत जिओचे ग्राहक दुसर्‍या कंपनीच्या नेटवर्कवर कॉल करतात तर त्यांना प्रति मिनिट 6 पैसे मोजावे लागतील आणि यासाठी त्यांना 10, 20, 50 किंवा 100 रुपये स्वतंत्रपणे रिचार्ज करावे लागेल.

त्याचबरोबर जिओने असेही म्हटले आहे की जिओच्या नेटवर्कवर कॉल करणे नेहमीच विनामूल्य असेल. तथापि, आम्ही आपणास सांगू की ज्या लोकांचे आधीच रिचार्ज केले गेले आहे आणि त्यांची वैधता बाकी आहे, अशा लोकांना इतर नेटवर्कवर कॉल करण्यासाठी पैसे द्यावे लागणार नाहीत. चला तर याविषयी सविस्तर माहिती घेऊया ….

उदाहरण म्हणून आपण हा फोटो पाहू. यात योजनेची वैधता 26 डिसेंबरपर्यंत आहे म्हणजेच आपल्याला 26 डिसेंबरपर्यंत आययूसी शुल्क द्यावे लागणार नाही. अशा परिस्थितीत आपण 26 डिसेंबर 2019 पर्यंत दुसर्‍या कंपनीच्या नेटवर्कवर विनामूल्य बोलण्यास सक्षम असाल. दुसऱ्या शब्दांत सांगायचे झाले तर, 10 ऑक्टोबर रोजी किंवा नंतर रिचार्ज करणाऱ्यांनाच आययूसी शुल्क भरावे लागेल.

ज्यांची विद्यमान योजनेची वैधता बाकी आहे त्यांच्याकडून आयसीयू शुल्क आकारले जाणार नाही, म्हणजेच ते अद्याप इतर कंपनीच्या नेटवर्कवर विनामूल्य बोलू शकतील. सध्या ज्या ग्राहकांच्या जिओ योजनेची वैधता संपली आहे त्यांनाच आयसीयू टॉप-अप करणे आवश्यक आहे.

आपण जर जिओचे विद्यमान ग्राहक असल्यास आणि आययूसी टॉप-अप मिळविण्याचा विचार करत असल्यास प्रथम माय जिओ अॅपवर जा आणि आपल्या योजनेची वैधता तपासा. जर आपल्या योजनेची वैधता असेल तर आपल्याला आययूसी रिचार्ज करण्याची आवश्यकता नाही. आपण विनामूल्य बोलणे सुरू ठेवा. त्याच वेळी, ज्यांची वैधता 10 ऑक्टोबरपर्यंत संपली आहे, त्यांना आययूसी टॉप अप करावे लागेल.

Leave a Comment