गॅलेक्सी फोल्डसोबतच हे आहेत जगातील 6 फोल्ड होणारे स्मार्टफोन


एका वर्षापूर्वी स्मार्टफोन निर्माता कंपन्यांनी आपले पूर्ण लक्ष एका पेक्षा अधिक कॅमेऱ्यांसह असलेल्या फोनवर केंद्रीत केले होते, पण आता त्यांची निवड बदलली आहे. सॅमसंग ते हुआई आणि मायक्रोसॉफ्ट सारख्या कंपन्या आता फोल्डेबल स्मार्टफोन बाजारात आणत आहेत. सॅमसंगने नुकताच एक लाख 64 हजार 999 रुपये किंमतीचा गॅलेक्सी फोल्ड भारतीय बाजारपेठेत आणला आहे. सॅमसंगसह अनेक स्मार्टफोन उत्पादक कंपन्यांनी आपले फोल्डेबल फोन बाजारात उतरवले आहेत त्याचीच माहिती आम्ही आज तुम्हाला देणार आहोत. चला तर जाणून घेऊया त्या सहा फोल्डेबल स्मार्टफोनविषयी …

Samsung Galaxy Fold
सॅमसंग गॅलेक्सी फोल्डमध्ये या फोनमध्ये 7.3 इंचाचा एमोलेड डिस्प्ले आहे. फोल्डिंग नंतर, या फोनच्या स्क्रीनचा आकार 4.6 इंच होतो. फोनमध्ये 12 जीबी रॅमसह 512 जीबी अंतर्गत स्टोरेज आहे. गॅलेक्सी फोल्डमध्ये ट्रिपल रिअर कॅमेरा आहे, ज्यामध्ये 12-मेगापिक्सलचा वाइड-एंगल, 12-मेगापिक्सलचा टेलीफोटो लेन्स आणि 16-मेगापिक्सलचा अल्ट्रा वाइड-एंगल लेन्सचा समावेश आहे. या फोनमध्ये कंपनीने उत्कृष्ट सेल्फीसाठी 10 मेगापिक्सलचा फ्रंट कॅमेरा दिला आहे. दुसरीकडे, जेव्हा हा फोन उलगडला जाईल, तेव्हा ग्राहकांना त्यात 10 आणि 8 मेगापिक्सलचे दोन कॅमेरे मिळतील. या फोनची किंमत 1,64,999 रुपये आहे.

Huawei Mate X
या फोनमध्ये 8 इंचाचा रॅपराऊंड ओएलईडीचा मुख्य डिस्प्ले मिळेल, जो 6.6 इंचापर्यंत दुमडला जाईल. तसेच या फोनला अँड्रॉइड 9 पाईचा सपोर्टही मिळणार आहे. यात ट्रिपल कॅमेरा सेटअप आहे ज्यामध्ये 40 मेगापिक्सल, 16 मेगापिक्सल आणि 16 मेगापिक्सल लेन्स आहेत. यात 4,500 एमएएच बॅटरी आहे, जी 55 वॅट फास्ट चार्जिंगला सपोर्ट करते. कंपनीचा नवीन किरीन 980 प्रोसेसर यात देण्यात आला आहे. यात ग्राफिकसाठी माली जी 76 मिळेल. हा प्रोसेसर 5 जीला देखील सपोर्ट करतो.

Microsoft Surface Duo
मायक्रोसॉफ्ट (मायक्रोसॉफ्ट) या दिग्गज कंपनीने जागतिक स्तरावर फोल्ड फोन सरफेस ड्युओ सादर केला आहे. कंपनीने या फोनवरुन पडदा उठवला असला तरी त्याची विक्री सामान्य ग्राहकांसाठी सुरू झालेली नाही. यासह, या फोनमध्ये 5.6 इंचाचे दोन डिस्प्ले आहेत जे मध्यभागी पुस्तकासारखे दिसतात. मायक्रोसॉफ्टने या फोनच्या किंमतीबद्दल कोणतीही माहिती शेअर केलेली नाही किंवा वैशिष्ट्यांबाबत काही माहिती उपलब्ध नाही.

Motorola Razr V4
मोटोरोला लवकरच आपला फोल्डेबल स्मार्टफोन रेज़र व्ही 4 बाजारात आणणार आहे. असे म्हटले जात आहे की या फोनची किंमत $ 1,500 म्हणजेच सुमारे 1 लाख रुपये असेल. यात क्वालकॉमचा स्नॅपड्रॅगन 710 प्रोसेसर, 6 जीबी रॅम आणि 128 जीबी अंतर्गत स्टोरेज मिळू शकेल.

Royole Flexpai
हा जगातील पहिला फोल्डेबल स्मार्टफोन आहे, जो चीनमध्ये विकला जात आहे. त्याचे भारतात आगमन झाल्याची कोणतीही बातमी नाही. भारतात या फोनची किंमत 1,300 डॉलर म्हणजेच सुमारे 92,000 रुपये आहे. या फोनमध्ये 7.8 इंचाचा डिस्प्ले, स्नॅपड्रॅगन 855 प्रोसेसर आणि 6 जीबी रॅम देण्यात आले आहेत.

Apple
अॅपल बद्दल अशीही चर्चा आहे की सन २०२० मध्ये कंपनी फोल्डेबल स्मार्टफोनसह बाजारात प्रवेश करू शकते. अॅपलच्या फोल्डेबल डिव्हाइसचे पेटंटही समोर आले आहे, तरी कंपनीकडून याची कोणतीही पुष्टी करण्यात आलेली नाही.

Leave a Comment