आता कॉल आल्यावर फक्त 25 सेकंदासाठी वाजेल मोबाइलची बेल


देशातील आघाडीच्या टेलिकॉम कंपन्यांमध्ये जाणाऱ्या कॉल रिंगच्या वेळेवरुन युद्ध सुरू आहे. यात रिलायन्स जिओने प्रथम रिंगचा कालावधी बदलला. आता जिओला कडक स्पर्धा देण्यासाठी एअरटेल आणि व्होडाफोननेही आउटगोइंग कॉल वेळ 25 सेकंदांपर्यंत कमी केला आहे. त्याचवेळी, या कंपन्यांचा मानक रिंग वेळ 30 सेकंद आहे. जागतिक स्तरावर या रिंगचा कालावधी 15 ते 20 सेकंद आहे.

45 सेकंदांची सरकारने आउटगोइंगची वेळ निश्चित केली आहे. ट्रायने आउटगोइंग कॉल डेडलाईनचे प्रकरण निकाली काढण्यासाठी सर्व टेलिकॉम कंपन्यांना 14 ऑक्टोबरला बोलावले आहे. दुसरीकडे जिओच्या या हालचालीमुळे एअरटेल आणि व्होडाफोनचे बरेच नुकसान झाले आहे. यासोबतच एअरटेल आणि जिओमध्ये शब्दिक चकमक सुरु आहे.

टेलिकॉम कंपनी एअरटेलने म्हटले आहे की जिओने रिंग टाईम कमी केली आहे, कारण ते आपापल्यानुसार इंटरकनेक्ट वापर शुल्क ठरवू शकतात. यासह, मिस कॉलची संख्या वाढते. दुसरीकडे जिओने एअरटेलच्या विधानाविषयी म्हटले आहे की रिंग टाईम कमी केल्याने स्पेक्ट्रमला हानी पोहोचत नाही.

एवढेच नव्हे तर एअरटेलने जिओवर आरोप केला आहे की रिंग टाईम कमी केल्यास जिओला अधिक कॉल येत आहेत. हे इंटरकनेक्ट वापर शुल्क देखील कमी करेल. जिओने प्रत्युत्तर दिले आणि सांगितले की आम्ही आंतरराष्ट्रीय पातळीनुसार आउटगोइंग कॉल कालावधी बदलला आहे.

6 सप्टेंबरला देशातील प्रमुख दूरसंचार कंपन्यांची रिंग टाईम संदर्भात बैठक झाली. या बैठकीत एअरटेल, बीएसएनएल, व्होडाफोन आणि एमटीएनएल यांनी आउटगोइंग कॉलसाठी कमीतकमी 30 सेकंदाच्या मर्यादेवर सहमती दर्शविली. त्याचबरोबर दूरसंचार कंपनी आणि ग्राहक या दोघांना याचा मोठ्या प्रमाणात फायदा होईल असेही कंपन्यांनी म्हटले होते.

Leave a Comment