आता गुगल सांगणार सार्वजनिक शौचालयाचे ठिकाण


नवी दिल्ली – असे बरेच वेळा घडले असेल की तुम्ही कुठेतरी कामानिमित्त गेला असाल आणि तुम्ही स्नानगृह शोधले असेल आणि तुम्हाला ते सापडले नाही. अशा परिस्थितीत आपण सहसा जवळच्या दुकानदारास सार्वजनिक शौचालयाबद्दल विचारता किंवा एखाद्या मार्गस्थ व्यक्तीची मदत घेता. पण तरीही, बर्‍याच वेळा मदत मिळत नाही. परंतु आता अशा अडचणी टाळण्यासाठी आपण गुगलची मदत घेऊ शकता.

गुगलने स्वच्छ भारत अभियान आणि गृहनिर्माण व शहरी व्यवहार मंत्रालयाशी भागीदारी केली आहे. या भागीदारी अंतर्गत सार्वजनिक शौचालय देखील गुगल मॅपमध्ये दाखविले जाणार आहेत. बुधवारी गुगलने जाहीर केले की त्यांनी गुगल मॅपमध्ये भारतातील 2,300 शहरांमधील 57,000 पेक्षा जास्त सार्वजनिक शौचालयाची ठिकाणे समाविष्ट केली आहेत. म्हणजेच मेट्रो स्टेशन, पेट्रोल पंप, एटीएम, हॉटेल आणि केमिस्ट सारख्या गुगल मॅपमध्ये सार्वजनिक शौचालय शोधण्यासाठी भारतातील 2,300 शहरांचे वापरकर्ते सक्षम असतील.

गुगल मॅपमध्ये सार्वजनिक शौचालय जोडण्यासाठी गुगलने 2016 मध्ये पायलट प्रकल्प सुरू केला. हा पायलट प्रकल्प नवी दिल्ली, भोपाळ आणि इंदूर या तीन शहरांमध्ये सुरू करण्यात आला. आता हा प्रकल्प भारतातील 2600 हून अधिक शहरांमध्ये विस्तारित करण्यात आला आहे.

आपल्या जवळच्या सार्वजनिक शौचालयाचे स्थान शोधण्यासाठी आपल्याला फक्त ‘पब्लिक टॉयलेट्स नीयर मी’ टाइप करावे लागेल. आपल्याला हा मजकूर गुगल सर्च, गुगल असिस्टेंट किंवा गुगल मॅप्समध्ये टाइप करावा लागेल. यानंतर, परिणाम आपल्याला गुगलद्वारे सांगितले जातील.

Leave a Comment