क्रेडिट कार्डवर कर्ज घेण्यापूर्वी या गोष्टी जाणून घेणे फार महत्वाचे


नवी दिल्ली – आजच्या काळात बऱ्याच वेळा असे खर्च समोर येतात ज्यासाठी आपल्याला कर्ज घेणे आवश्यक होते. तथापि, अल्पावधीत कोणत्याही प्रकारचे कर्ज मिळवणे इतके सोपे नाही. अशा परिस्थितीत आम्ही किंवा आपण आपल्या तत्काळ गरजा पूर्ण करण्यासाठी क्रेडिट कार्डवर कर्ज घेतो. यामागचे कारण असे आहे की क्रेडिट कार्ड ऑफर करणार्‍या जवळजवळ सर्व बँका आणि नॉन-बँकिंग वित्तीय कंपन्या सहसा क्रेडिट कार्डवर त्वरित कर्ज देतात. सामान्य विश्वास असा आहे की क्रेडिट कार्डवर कर्ज घेणे हे वैयक्तिक कर्जासारखेच आहे, परंतु त्यासंबंधी सर्व तपशील आपल्याला माहिती आहेत काय? म्हणूनच क्रेडिट कार्डवर कर्ज घेण्यापूर्वी या गोष्टी जाणून घेणे फार महत्वाचे आहे:

क्रेडिट कार्डवर कर्ज घेणे सोपे आहे – जर आपण आपल्या क्रेडिट कार्डचा हुशारीने वापर केला आणि वेळेवर बिल भरले तर. एकंदरीत, जर तुमच्याकडे चांगली क्रेडिट स्कोअर असेल तर कोणत्याही बँकेकडून कर्ज घेण्यापेक्षा क्रेडिट कार्डवर कर्ज घेणे सोपे आहे. आपल्याला आपला वेळ आणि शक्ती कागदपत्रांवर खर्च करण्याची गरज नाही. कर्जाची रक्कम इतर कोणत्याही कर्जापेक्षा लवकर आपल्या खात्यावर येते. क्रेडिट कार्डवर उपलब्ध असलेल्या कर्जावरही व्याजाचा दर कमी असतो.

बचत खात्यात कर्जाची रक्कम येते – आपले बचत खाते एचडीएफसी बँकेत आहे आणि एचडीएफसी बँकेचे क्रेडिट कार्ड आहे असे गृहित धरून चला, तर आपल्या खात्यातील कर्जाची रक्कम बँकेतून जमा केली जाते. तथापि, जर आपले खाते दुसर्‍या बँकेत असेल तर आपणास कर्जाची रक्कम एनईएफटी द्वारे हस्तांतरित केली जाईल. एनईएफटीमार्फत कर्जाची रक्कम मिळविण्यासाठी तुम्हाला बँक स्टेटमेंट पाठवावे लागेल किंवा कॅन्सल चेक द्यावा लागेल. या तपशीलात खाते क्रमांक आणि आयएफएससी कोड असणे अनिवार्य आहे. बँक खात्यात हस्तांतरणाची प्रक्रिया सुमारे एक आठवडा घेते. डिमांड ड्राफ्टवरुन कर्ज घेण्यासाठी अधिक वेळ लागतो.

क्रेडिट मर्यादेनुसार मिळते कर्ज – क्रेडिट कार्ड असलेल्या कोणत्याही व्यक्तीस उर्वरित क्रेडिट मर्यादेनुसार कर्ज मिळू शकते. यासाठी तुम्हाला बँकेच्या शाखेत जाण्याची किंवा कोणत्याही प्रकारचे कागदपत्र सादर करावे लागणार नाहीत. तथापि, बँक प्रतिनिधी आपले नाव, जन्मतारीख, क्रेडिट कार्डशी संबंधित इतर तपशील तपासू शकतो.

Leave a Comment