पीएम मोदी जगातील सर्वात खतरनाक कारने करतात प्रवास


पंतप्रधान नरेंद्र मोदींबद्दल तुम्ही अनेक कथा ऐकल्या असतील. पंतप्रधान मोदी हे एकमेव असे नेते आहेत ज्यांना भारतासोबतच जगभरातील कोट्यावधी लोक पसंत करतात. हेच कारण आहे की पीएम मोदी यांचे सोशल मीडियावरही प्रचंड फॅन फॉलोइंग आहे. त्याचे व्यक्तिमत्त्व आणि शैली तरुणांना चांगलीच प्रभावित करते. अशा परिस्थितीत आज आम्ही तुम्हाला पंतप्रधान नरेंद्र मोदी ज्या गाड्यांनी प्रवास करतात त्याबद्दल सांगणार आहोत. म्हणजेच, गुजरातच्या मुख्यमंत्र्यांपासून ते पंतप्रधानपदापर्यंतच्या प्रवासात पंतप्रधान मोदींच्या कार कशा बदलल्या हे तुम्हाला आम्ही सांगणार आहोत. याशिवाय जगभरात या गाड्या सर्वात खास आणि खतरनाक का आहेत हे देखील आपल्याला सांगणार आहोत. चला तर मग पाहूया

भारताचे पंतप्रधान होण्यापूर्वी नरेंद्र मोदी गुजरातचे मुख्यमंत्री असताना ते महिंद्रा स्कॉर्पिओने प्रवास करत असत. 2014च्या लोकसभा निवडणुकीत पंतप्रधान मोदी स्कॉर्पिओवर दिसले. महिंद्रा स्कॉर्पिओच्या वेगळ्या ओळखीमागील एक मोठे कारण म्हणजे ब्रँड मोदी होते असे म्हणणे चुकीचे ठरणार नाही. मोदी या एसयूव्हीने शपथ घेण्यासाठी प्रथमच राष्ट्रपती भवनात गेले. स्कॉर्पिओमध्ये पॉवरसाठी 2.2-लीटर एमएचहॉक डिझेल इंजिन आहे, जे 120 बीएचपी पॉवर आणि 280 एनएम पीक टॉर्क जनरेट करते. त्याचे इंजिन 5 स्पीड गिअरबॉक्सने सुसज्ज आहे. एसयूव्हीमध्ये 4×4 ड्रायव्हिंग सिस्टम देखील आहे. त्यावेळी पंतप्रधान त्यावेळी याच्या आर्मड आवृत्तीवर चालत असत. तथापि, पंतप्रधान झाल्यावर मोदींना सुरक्षेमुळे ही कार सोडावी लागली.

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी बीएमडब्ल्यू 7 सीरिज 760 ली हाय सिक्युरिटी एडिशनमध्ये देखील प्रवास करतात. बरेच मोठे नेते आणि उद्योगपती या गाडीचा वापर करतात. या कारला त्याच्या सुरक्षिततेसाठी जगभरात मान्यता मिळाली आहे. या वाहनावर गोळ्या आणि बॉम्बचा काहीही फरक पडत नाही. बीएमडब्ल्यू 7 मालिका त्याच्या आत बसलेल्या मनुष्याचे 44 कॅलिब्रेशन मॅग्नुम हँडगन्स आणि एके -47 सारख्या स्वयंचलित शस्त्रांपासून संरक्षण करू शकते. या कारमध्ये 20 इंचाचे बुलेट प्रूफ टायर आहेत, ज्याच्यावर बुलेटमुळे कोणताही परिणाम होऊ शकत नाही. ही कार रासायनिक हल्ल्यापासून गॅसच्या हल्ल्याला तोंड देऊ शकते. त्यामध्ये ऑक्सिजन सप्लाय किटदेखील देण्यात आले आहे. म्हणजेच ही कार चाल-फिरता ट्रॅक आहे.

टॉप-ऑफ-द-लाइन 7 मालिका बीएमडब्ल्यूची सर्वात शक्तिशाली मानली जाते. त्याचा व्ही 12 एक्सलन्स व्हेरिएंट पहिल्या एम परफॉर्मन्स मॉडेल बीएमडब्ल्यू 7 सीरीज सेडानवर आधारित आहे. यात मानक म्हणून सिग्नेचर एक्स ड्राइव्ह ऑल-व्हील-ड्राईव्ह (एडब्ल्यूडी) सिस्टम आहे. यात 6.6-लीटर, एम परफॉरमेन्स ट्विन पॉवर टर्बो 12-सिलेंडर पेट्रोल इंजिन आहे. त्याचे इंजिन जास्तीत जास्त 601 बीएचपीची उर्जा आणि 800 एनएमची पीक टॉर्क जनरेट करते. त्याचे इंजिन 8 स्पीड स्टेपट्रॉनिक स्पोर्ट स्वयंचलित गिअरबॉक्सने सुसज्ज आहे. कार अवघ्या 7.7 सेकंदात १०० किलोमीटर प्रति तासाचा वेग पकडते.

2010मध्ये नरेंद्र मोदींना बीएमडब्ल्यू 7 सिरीज 760 ली व्यतिरिक्त रेंज रोव्हर एचएसई सोबत कित्येकवेळा पाहिले गेले आहे. टाटा मोटर्सच्या मालकीची 2010 रेंज रोव्हर एचएसईला पॅनोरामिक सनरूफ देण्यात आला आहे, जो रोड शोसाठी एक चांगला पर्याय आहे. वस्तुतः पंतप्रधान मोदी पहिल्यांदा 71 व्या स्वातंत्र्यदिनी 2010 च्या लँड रोव्हर रेंज रोव्हर एचएसईच्या पुढच्या सीटवर दिसले. कार बहुतेक वेळा रोड शो दरम्यान पंतप्रधान मोदी वापरतात. कारण या कारमध्ये बीएमडब्ल्यू 7 मालिका 760 ली मालिकेपेक्षा बाहेर सहज अधिक पाहू शकतात.

पीएम मोदी 2010 रेंज रोव्हर एचएसईची आर्मड आवृत्ती वापरतात. त्याच्या स्टँडर्ड व्हर्जनमध्ये जग्वार सोर्सर्ड 5.0-लीटर, सुपरचार्ज व्ही 8 इंजिन आहे, जे 375bhp ची पॉवर आणि 508Nm टॉर्क जनरेट करते. त्याचे इंजिन 8-स्पीड स्वयंचलित गिअरबॉक्सने सुसज्ज आहे. यात एक 4-व्हिल ड्राइव्ह सिस्टम मिळते. याचा टॉप स्पीड 218 किमी प्रतितास आहे. पंतप्रधान त्याच्या आर्मड आवृत्तीत प्रवास करतात. या एसयूव्हीमध्ये कठोर सुरक्षा वैशिष्ट्यांचा समावेश आहे. या कारचा देखील बुलेट आणि बॉम्बचा परिणाम होत नाही.

Leave a Comment