‘भारतात मुस्लिम सुरक्षित आहेत, आम्हाला इम्रानच्या सल्ल्याची गरज नाही’


नवी दिल्ली: भारतीय मुस्लिमांच्या संदर्भात संयुक्त राष्ट्र संघात पाकिस्तानी पंतप्रधान इम्रान खान यांनी केलेल्या वक्तव्याचा राष्ट्रीय अल्पसंख्याक आयोगाचे अध्यक्ष सय्यद गयरूल हसन रिझवी यांनी निषेध केला आहे. शनिवारी ते म्हणाले की, भारतातील मुस्लिम समाज देशभक्त आणि पूर्णपणे सुरक्षित आहे आणि इम्रानच्या सल्ल्याची आम्हाला गरज नाही. पुढे ते म्हणाले की, इम्रानने पाकिस्तानमधील अल्पसंख्याकांची काळजी घ्यावी, ज्यांच्यावर अनेक वर्षे अत्याचार केले जात आहेत.

रिझवी पुढे म्हणाले, इम्रान खान यांनी भारतीय मुस्लिमांविषयी केलेली टीका अत्यंत निंदनीय आहे. येथील मुसलमान देशभक्त आहेत आणि त्यांना कोणत्याही परदेशी नेत्याच्या सल्ल्याची गरज नाही, हे त्यांना चांगलेच ठाऊक आहे.

ते म्हणाले, मुस्लिम समाज आणि भारतातील इतर सर्व अल्पसंख्याक सुरक्षित आहेत. इम्रान खान यांनी आपल्या देशातील अल्पसंख्यांकांची काळजी घ्यावी, ज्यांच्यावर वर्षानुवर्षे अत्याचार होत आहेत. जर त्यांनी पाकिस्तानमधील अल्पसंख्यांक समुदायांवर अत्याचार रोखले तर चांगले होईल.

यूएनमध्ये पाक पंतप्रधान इम्रान यांनी प्रक्षोभक नेत्यासारखे भाषण केल्याचे स्पष्टीकरण देताना सांगितले की जगात कोट्यावधी मुस्लिम आहेत आणि प्रत्येक कोपऱ्यात राहतात. अनेक देशांमध्ये ते अल्पसंख्याक आहेत. 9/11 नंतर इस्लामोफोबिया वाढला आहे. यामुळे अलिप्तपणा आला आहे. हिजाब परिधान करणे देखील असा मुद्दा बनला आहे, जणू ते एक शस्त्रास्त्र बनले आहे. हे कसे घडत आहे? त्याची सुरुवात कशी झाली?

इम्रान पुढे म्हणाले, युरोप देशांमध्ये मुस्लीम समाज होरपळला गेला आहे आणि हेच कट्टरपंथीकरणाचे कारण आहे. सीरियामध्ये हे घडले. इस्लाम असहिष्णु असल्याचे म्हटले जाते. मी पश्चिमेकडील काही लोकांना जबाबदार धरतो. आम्हाला सांगावे लागेल की इस्लाम आमच्यासाठी काय आहे. प्रेषित लोकांना पवित्र कुरान दिले. ते आमचे आदर्श आहेत. पैगंबरांनी मदीना तयार केली. तोच मुस्लिम सभ्यतेचा आधार आहे.

Leave a Comment