शास्त्रीबुवांचे ऋषभ पंतबद्दल मोठे वक्तव्य


नवी दिल्ली – आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटच्या तिन्ही फॉर्मेटमध्ये सातत्याने खराब कामगिरी केल्यानंतर ऋषभ पंत टीकेला सामोरे जात आहे. पण टीम इंडियाचे मुख्य प्रशिक्षक रवी शास्त्री यांनी या युवा यष्टीरक्षक फलंदाजाचा बचाव केला आहे. प्रशिक्षक शास्त्री म्हणाले की, विकेटकीपर फलंदाज ऋषभ पंत हा जागतिक दर्जाचा खेळाडू आहे आणि आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये यशस्वी होण्यासाठी संघ व्यवस्थापन त्याला सर्वतोपरी सहकार्य करेल.

दरम्यान अलीकडच्या काळात ऋषभ पंत फलंदाजीमध्ये फ्लॉप असल्याचे सिद्ध होत आहे. ऋषभ पंत ज्या प्रकारे विकेट गमावत आहेत, तसा संघ व्यवस्थापनानेही त्याला इशारा दिला. पण आता प्रशिक्षक शास्त्री यांनी हिंदुस्तान टाईम्सला सांगितले की, पंत वेगळा आहे, तो जागतिक दर्जाचा आणि क्रूर सामना जिंकणारा आहे. एकदिवसीय आणि टी -२० विषयी बोलायचे झाले तर जगातील फारच कमी खेळाडू पंतसारखे आहेत, मी ते पाच खेळाडू बोटांवरसुद्धा मोजू शकत नाही.

शास्त्री म्हणाले, सर्व माध्यमांचे अहवाल आणि तज्ज्ञांनी लिहिलेल्या लेखनानंतरही पंत भारतीय संघासह चांगल्या स्थितीत आहे. ते तज्ञांचे कार्य आहे, ते बोलू शकतात. पंत हा एक विशेष खेळाडू आहे आणि त्याने यापूर्वी खूप चांगले काम केले आहे आणि तो शिकेल. त्या टीम मॅनेजमेंट पाठिंबा देईल.

यापूर्वी स्वत: शास्त्रींनी कठीण परिस्थितीत पंतच्या शॉट निवडीबद्दल टीका केली होती. रवी शास्त्री म्हणाले होते की, जर ऋषभ पंत आपल्या चुका पुन्हा करत राहिला तर त्याचा फटका संघाला सहन करावा लागेल.

यावर शास्त्री म्हणाले, मी चूक केल्याचा फटका सहन करावा लागेल असे म्हटले होते, जर कोणी चूक केली तर मी त्याला सांगेन. मी तिथे तबला वाजवायला आलो आहे का? पण हा खेळाडू जागतिक दर्जाचा आहे, हा खेळाडू विध्वंसक आणि स्फोटकही असू शकतो. आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये त्याला चमकण्यासाठी आवश्यक असलेले सर्व आम्ही सहकार्य देऊ.

शास्त्री म्हणाले, टीम मॅनेजमेंट पंत यांच्या कामगिरीमुळे मी हे वक्तव्य केले असे म्हणू नका. जर एखाद्याने चूक केली असेल तर मला ते सांगण्याची आवश्यकता आहे. पण हा खेळाडू वर्ल्ड क्लास आहे, हा खेळाडू कोणत्याही बॉलिंग ऑर्डरला उडवू शकतो. त्याला आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये अधिक चांगले कामगिरी करता यावी म्हणून आम्हाला त्याचे समर्थन करावे लागेल.

सुनील गावस्कर यांनी पंतला दर्शविला होता पाठिंबा – पुढील वर्षी ऑस्ट्रेलियामध्ये होणाऱ्या टी -२० विश्वचषकापूर्वी ऋषभ पंतला जास्तीत जास्त संधी देण्याचे माजी भारतीय कर्णधार सुनील गावस्कर यांनी म्हटले आहे. गावस्कर म्हणाले, आता आम्हाला महेंद्रसिंग धोनीच्या पलीकडे पाहण्याची गरज आहे. किमान माझ्या संघात महेंद्रसिंग धोनीचा समावेश नाही. जर तुम्ही टी -20 वर्ल्ड कपबद्दल बोलत असाल तर मी निश्चितपणे ऋषभ पंतबद्दल विचार करेन.

Leave a Comment