आपला मोबाइल नंबर 10 ऐवजी होऊ शकतो 11 अंकी


टेलिकॉम रेग्युलेटरी अथॉरिटी ऑफ इंडिया म्हणजेच ट्राय (ट्राई) लवकरच फोनची 10-अंकी संख्या वाढवण्याची तयारी करत आहे. आकडे वाढविण्यासाठी ट्रायनेही एक अहवाल जारी केला आहे. ट्रायच्या अहवालानुसार मोबाईल क्रमांक वाढवण्याचा विचार केला जात आहे. असे झाल्यास मोबाईल क्रमांक 10 ऐवजी 11 अंकांचा असेल. त्याचबरोबर या अहवालात पुढे असेही म्हटले आहे की देशातील दूरसंचार कनेक्शनची मागणीही झपाट्याने वाढत आहे.

ट्रायच्या म्हणण्यानुसार, देशातील दूरसंचार कनेक्शनबाबत लोकांच्या गरजा भागविण्यासाठी 2050 पर्यंतचा कालावधी लागेल. तसेच 200 दशलक्ष गुणांची देखील आवश्यकता असेल. यामुळे ट्राय फोनच्या अंकांची संख्या वाढवू शकते. त्याचबरोबर, देशात सध्या नऊ, सात आणि आठ क्रमांकापासून सुरू होणार्‍या 10-अंकी मोबाइल नंबरसाठी 210 दशलक्ष कनेक्शनची क्षमता आहे. या व्यतिरिक्त ट्रायनेही या विषयावर लोकांना त्यांचे मत विचारले आहे.

1993 आणि 2003 साली ट्रायने मोबाईल क्रमांकाचे विश्लेषण केले होते. ट्रायच्या म्हणण्यानुसार, जोडणीच्या मागणीमुळे संख्याबळ संसाधनांचा धोका वाढू शकतो. या कारणास्तव, ट्राय मोबाइल फोनची संख्या वाढवू इच्छित आहे. इतकेच नाही तर ट्राय लँडलाईन क्रमांकाची संख्या 10 अंकी बदलू शकते. त्याचबरोबर डोंगलचे कनेक्शन क्रमांक 13 अंकात बदलले जातील.

Leave a Comment