इंस्टाग्रामने बॅन केले असे पोस्ट, केवळ 18+ लोक पाहू शकतील फोटो आणि व्हिडिओ


फेसबुकच्या मालकीच्या इन्स्टाग्रामने कॉस्मेटिक शस्त्रक्रिया आणि 18 वर्षांपेक्षा कमी वयाच्या किशोरवयीन मुलांसाठी वजन कमी करण्याच्या उत्पादनांना प्रोत्साहन देणार्‍या पोस्टवर बंदी आणण्याची घोषणा केली आहे. या उपक्रमानंतर 18 वर्षांखालील किशोरवयीन मुलांना अशी पोस्ट पाहाता येणार नाही. काही पोस्ट 18 वर्षांखालील वापरकर्त्यांपासून लपवल्या जातील, तर काहींना इन्स्टाग्राम तसेच पालक कंपनीच्या प्लॅटफॉर्म फेसबुकवरून काढून टाकले जाईल, अशी माहिती इन्स्टाग्रामच्या सार्वजनिक धोरणाची व्यवस्थापक एम्मा कॉलिन्स यांनी दिली.

सीबीएस न्यूज डॉट कॉमने कोलिन्सचा हवाला देत म्हटले आहे की, आम्हाला प्रत्येक वापरकर्त्यासाठी इंस्टाग्रामला एक सकारात्मक स्थान बनवायचे आहे आणि हे धोरण आमच्या सोशल मीडियाच्या परिणामी लोकांना कधीकधी जाणवणारे दबाव कमी करण्यासाठी चालू असलेल्या कामाचा एक भाग आहे.

अभिनेत्री जमीला जमीलसह सोशल मीडिया वापरकर्त्यांनी चरबी कमी होण्याला प्रोत्साहन दिल्याबद्दल किम आणि क्लो कार्दाशियन आणि कायली जेनर यासारख्या प्रभावशाली व्यक्तींवर टीका केली आहे. गेल्या वर्षी नोव्हेंबरमध्ये जमिलाने ट्विट केले होते, जे व्हायरल झाले होते, त्यात म्हटले होते की सेलिब्रिटी आणि प्रभावी लोक या आहार / डिटॉक्स उत्पादनांबद्दल खरोखरच आपल्याशी प्रामाणिक आहेत.

Leave a Comment