…तर भाजपशी युती नाही: शिवसेना


मुंबई – महाराष्ट्रात विधानसभेच्या जागावाटपासाठी भाजप आणि शिवसेना यांच्यात कलह वाढत आहे. गुरुवारी शिवसेना नेते संजय राऊत म्हणाले की, जर पक्षाला 144 जागा दिल्या नाहीत तर भाजपबरोबरची युती तुटू शकेल. शिवसेना नेते आणि राज्य सरकारमधील मंत्री दिवाकर राऊत यांच्या वक्तव्याच्या समर्थनार्थ राऊत यांचे हे विधान समोर आले आहे.

शिवसेना नेते दिवाकर रावते यांनी बुधवारी म्हटले होते की, शिवसेनेला 144 जागा मिळाल्या नाहीत तर युती होणार नाही. माध्यमांशी बोलताना संजय राऊत म्हणाले, 50-50% जागावाटपाचा फॉर्म्युला अमित शहा आणि मुख्यमंत्र्यांसमोर निश्चित झाला होता, मंत्री दिवाकर राऊत यांचे विधान चुकीचे नाही. आम्ही एकत्र निवडणुका लढवू.

सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, भाजपला राज्यात शिवसेनेला 120 पेक्षा जास्त जागा द्यायची इच्छा नाही. राज्यात एकूण 288 विधानसभा जागा आहेत आणि इतर मित्रपक्षांसाठी 44 जागा शिल्लक आहेत. म्हणजेच केवळ 244 जागांवर भाजप आणि शिवसेनेत मतभेद आहे. यात शिवसेना 144 जागांच्या मागणीवर ठाम आहे.

2014 च्या विधानसभा निवडणुकीतही भाजप-शिवसेना युती शेवटच्या क्षणी तुटली होती. दोन्ही पक्षांनी स्वतंत्रपणे निवडणूक लढविली, परंतु निवडणुका झाल्यानंतर या दोघांनीही सरकार स्थापन केले. त्याचवेळी यावेळी कॉंग्रेसने राष्ट्रवादीशी हातमिळवणी केली. राष्ट्रवादी कॉंग्रेसचे अध्यक्ष शरद पवार यांनी 125-125 जागांचे विभाजन करण्याची घोषणा केली आहे. अशा परिस्थितीत शिवसेना आणि भाजपच्या युतीबरोबरही निवडणूक लढण्याची शक्यता आहे.

Leave a Comment