पीव्ही सिंधूला नागार्जुनने भेट दिली 80 लाखांची बीएमडब्ल्यू एक्स 5


भारताची बॅडमिंटन स्टार पीव्ही सिंधूने नुकत्याच बीडब्ल्यूएफ वर्ल्ड चॅम्पियनशिपमध्ये सुवर्णपदक जिंकून इतिहास रचला. यानिमित्ताने तेलगू स्टार नागार्जुन अक्किनेनी यांनी पीव्ही सिंधू हिला शनिवारी बीएमडब्ल्यू एक्स 5 भेट दिली. हैदराबादमधील अन्नपूर्णा स्टुडिओमध्ये हा सोहळा पार पडला. यावेळी पीव्ही सिंधूचे प्रशिक्षक पुलेला गोपी चंद देखील उपस्थित होते. चला तर सिंधुच्या या बीएमडब्ल्यू एक्स 5 ची खास वैशिष्ट्ये जाणून घेऊयात…

नवीन बीएमडब्ल्यू एक्स 5 नुकतीच भारतात लाँच करण्यात आली आहे. ही कार नवीन सीएलएआर प्लॅटफॉर्मवर आधारित आहे. त्याच्या आकारबद्दल बोलायचे झाले तर, त्याची लांबी 36 मिमी, रुंदी 66 मिमी आणि उंची 19 मिमी असेल. तर त्याचे व्हीलबेसही 42 मिमीने वाढवून 2,975 मिमी केले आहे. म्हणजे आता पूर्वीपेक्षा चांगली जागा मिळेल. वाहनाची बूट स्पेस 645 लीटर आहे आणि ते 1,860 लिटरपर्यंत वाढू शकते.

इंजिनबद्दल बोलायचे झाले तर नवीन बीएमडब्ल्यू एक्स 5 मध्ये 3.0 लिटर टर्बो डिझेल इंजिन दिले गेले आहे जे जास्तीत जास्त 261 बीएचपीची उर्जा आणि 620 एनएम टॉर्क जनरेट करते. फक्त 6.5 सेकंदात ही कार ताशी 0 ते 100 किलोमीटर वेग पकडते.

बीएमडब्ल्यू एक्स 5 मध्ये एअरबॅग, अँटी-लॉक ब्रेकिंग सिस्टम (एबीएस), ब्रेक असिस्ट, अटेंडंट असिस्टंट, कॉर्नरिंग ब्रेक कंट्रोल, डायनॅमिक स्टॅबिलिटी कंट्रोल (डीएससी), डायनामिक ट्रॅक्शन कंट्रोल (डीटीसी), इलेक्ट्रॉनिक व्हेइक एम्बोबिलायझर, ऑटो पार्किंगसह इलेक्ट्रिक पार्किंग अशी वैशिष्ट्ये आहेत. ब्रेक्स, हिल डिसेंट कंट्रोल, आयएसओफिक्स चाईल्ड माउंटिंग रीअर आउटवर्ड सीट, फ्लॅट टायर चालवा आणि साइड इफेक्ट्स प्रोटेक्शन अशी बरीच वैशिष्ट्ये आहेत.