रानु मंडल यांना सल्ला दिल्यामुळे ट्रोल झाल्या लत्ता मंगेशकर


लता मंगेशकर यांचे ‘एक प्यार का नगमा है’ हे गाणे गाऊन एकाच रात्रीत इंटरनेट जगतात खळबळ उडवून देणाऱ्या रानू मंडल आता सोशल मीडिया सेलिब्रिटी बनल्या आहेत. जेव्हा सिनेजगताच्या गानकोकिळा अर्थात लता मंगेशकर यांनी रानुला अनुकरण करण्याऐवजी मूळ होण्याचा सल्ला दिल्यामुळे नेटकरी आता लत्ता मंगेशकर यांच्या मागे लागले असून त्या सध्या सोशल मीडियावर ट्रोल झाल्या आहेत.


काही दिवसांपूर्वी सोशल मीडियावर एक व्हिडिओ व्हायरल झाला होता, ज्यामध्ये एक भिकारी सारखी दिसणारी महिला अतिशय शोभायमान शैलीने ‘शोर’ चित्रपटाचे ‘एक प्यार का नगमा’ गाणे गात होती. यानंतर झालेल्या शोधमोहिमेत असे निष्पन्न झाले की, व्हायरल व्हिडीओमध्ये गायलेल्या महिलेचे नाव रानू मंडल असून ती पश्चिम बंगालमधील रानाघाट स्थानकात गाणे गाऊन आपले पोट भरते.


जेव्हा रानूचा व्हिडिओ व्हायरल झाला तेव्हा त्यांना एका सिंगिंग रिअॅलिटी शोमध्ये संधी मिळाली. हिमेश रेशमिया त्या शोचा जज आहे. हिमेशने रानूच्या आवाजाने प्रभावित होऊन त्याच्या आगामी हॅपी हार्डी आणि हीर चित्रपटात संधी दिली. या चित्रपटाची तीन गाणी रानू यांनी गायली आहेत, ज्यांचे रेकॉर्डिंगचे व्हिडिओ सोशल मीडियावर आले होते.


एका मुलाखतीत जेव्हा लता मंगेशकर यांना रानूबद्दल विचारले गेले तेव्हा त्या म्हणाल्या की, जर कुणाला त्याच्या नावाचा किंवा कामाचा फायदा झाला तर तो त्यांच्यासाठी आनंदाची बाब आहे. तसेच, लताजी यांनी नवोदित गायकांना ओरिजनल राहण्याचा सल्ला दिला, कारण एखाद्याची नक्कल केल्याने मिळविलेले यश फार काळ टिकत नाही.


त्या वक्तव्यानंतर लता मंगेशकर या सोशल मीडियावर ट्रोल होत आहेत. रानूच्या संघर्षाच्या पार्श्वभूमीवर लता मंगेशकर यांनी त्यांच्या सल्ल्यामध्ये थोडे मोठेपणा दर्शवावा अशी काही वापरकर्त्यांना अपेक्षा होती तर काहींनी त्यांना एखाद्याचे खच्चीकरण करत असल्याचे म्हणून संबोधले. युजर्सनी सांगितले की रानू यांचा आवाज चांगला आहे. त्या त्यांची शैली विकसित करू शकतात. त्यांनी जे सहन केले ते त्यांच्या आवाजात प्रतिबिंबित होते.


त्याचबरोबर काही नेटकऱ्यांनी लता मंगेशकर यांच्या वक्तव्याचे समर्थन देखील केले आहे. दरम्यान, रानू मंडल यांच्याविषयी बर्‍याच बातम्या आल्या आहेत. उदाहरणार्थ, सलमान खानने त्याला 55 लाख रुपयांचे घर गिफ्ट केले आहे किंवा त्याने 15 लाख रुपयांची कार खरेदी करुन दिली आहे. मात्र, रानूच्या जवळच्या लोकांनी ते वृत्त चुकीचे म्हणून फेटाळून लावले आहेत.

Leave a Comment