साहोवर आता कथा चोरल्याचा आरोप


‘बाहुबली’ प्रभास आणि श्रद्धा कपूर यांचा साहो हा चित्रपट बॉक्स ऑफिसवर बक्कळ कमाई करत आहे. या चित्रपटाच्या हिंदी आवृत्तीने चार दिवसांत जवळपास 100 कोटींचा व्यवसाय केला आहे. वर्ल्ड वाइड कलेक्शनबद्दल बोलायचे झाले तर या चित्रपटाने 294 कोटींची कमाई केली आहे. तथापि, चित्रपटाबद्दल संमिश्र प्रतिक्रिया मिळत आहेत. प्रभासच्या ‘बाहुबली’ने जितके केले तितके ‘साहो’ प्रेक्षकांची मने जिंकू शकले नाहीत.


आता दरम्यानच्या काळात, साहोसमोर आणखी एक समस्या उद्भवली आहे. या चित्रपटावर स्क्रिप्ट चोरी केल्याचा आरोप आहे. फ्रेंच दिग्दर्शक जेरोम साल्ले यांनी या चित्रपटाची स्क्रिप्ट चोरी केल्याचा आरोप केला आहे. खरं तर, काही दिवसांपूर्वी एका व्यक्तीने जेरोम साल्ले यांना टॅग करत ट्विट केले होते आणि म्हटले होते की ‘साहो’ त्याच्या ‘लार्गो फिंच’ चित्रपटातून कॉपी झाला आहे.


यावर जेरोम साल्ले यांनी ते ट्विट पुन्हा रीट्विट केले, मला असे वाटते की भारतातही माझेही करिअर आहे. यानंतर १ सप्टेंबर रोजी जेरोम साल्ले यांनी आणखी एक ट्विट केले ज्यामध्ये ते म्हणाले की जर दिग्दर्शकाला माझी स्क्रिप्ट चोरायचीच होती तर ती नीट चोरायला हवी होती. जेरोम साल्ले यांनी प्रभास आणि श्रद्धा यांचे पोस्टर शेअर करताना लिहिले की, तेलुगू दिग्दर्शक जर तुम्ही माझे काम चोरले असेल तर ते तरी ते चांगल्या पद्धतीने करायला हवे होते.

‘साहो’मध्ये नील नितीन मुकेश, जॅकी श्रॉफ, चंकी पांडे, महेश मांजरेकर आणि मंदिरा बेदी यांच्याशिवाय प्रभास आणि श्रद्धा कपूर मुख्य भूमिकेत आहेत. ‘बाहुबली 2- द कन्क्लूजन’ नंतर प्रभासचा हा पहिला चित्रपट असल्यामुळे साहोबद्दल प्रेक्षकांमध्ये प्रचंड क्रेझ होती. पण हा चित्रपट प्रदर्शित झाल्यावर समीक्षकांचा संमिश्र प्रतिसाद मिळाला. बर्‍याच समीक्षकांनी चित्रपटाला चांगले रेटिंग दिले नाही.

Loading RSS Feed

Leave a Comment