पाक लष्कराचा गणवेश घालून आफ्रिदीने ओकली भारताविरोधात गरळ


काही दिवसांपूर्वीच पाकिस्तानी क्रिकेटपटू शाहिद आफ्रिदी याने पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आणि भारताविरोधात गरळ ओकली होती. भारत सरकारने जम्मू काश्मीरला विशेष दर्जा देणारे कलम रद्द केल्याने पाकिस्तान सध्या सैरभैर झाला आहे. कालच पाकिस्तानने या विरोधात एक रॅली देखील काढली होती, ज्यात शाहिद आफ्रिदी देखील सामील झाला होता.

कराची येथे आयोजित कार्यक्रमात लोकांना संबोधित करताना आफ्रिदी म्हणाला की, संपूर्ण पाकिस्तान सरकार आणि सैन्याच्या काश्मीरप्रश्नी पाठीशी उभा आहे. शाहिद आफ्रिदी याने पंतप्रधान नरेंद्र मोदींवरही टीका केली. तो म्हणाले की तुम्ही आणि तुमच्या समर्थकांनी भारताची प्रतिमा खराब केली आहे, भारतात असे काही सुशिक्षित लोक आहेत जे समजून घेण्याविषयी बोलत आहेत.

आपण त्यांचे ऐकून आवश्यक आहे. त्याने असेही म्हटले आहे की जेव्हा तुमचा मृत्यु होईल तेव्हा तुमची ओळख हिटलर म्हणून होईल. तो पुढे म्हणाले की अटलबिहारी वाजपेयी सरकारच्या काळात भारत आणि पाकिस्तानमधील संबंध चांगले होते. आम्ही त्यावेळी एकमेकांकडे यायचो आणि लोक आनंदी असायचे. तथापि आपण सत्तेत आल्यापासून.

हे अज्ञानाचे लक्षण आहे. भारत आणि पाकिस्तानमधील संबंध सुधारण्यासाठी आम्ही सर्वतोपरी प्रयत्न केले आहेत. शाहिद आफ्रिदी पुढे म्हणाला की, मी घातलेली टोपी आणि शर्ट मी या देशाचा एक सैनिक आहे आणि रहाणारच. पाकिस्तानी सेलिब्रेटी आणि ख्यातनाम व्यक्तींनी पुढे येऊन आपली भूमिका साकारली पाहिजे. आफ्रिदी म्हणाला की त्याचे कुटुंब सुरुवातीपासूनच काश्मीरशी संबंधित आहे, माझ्या आजोबांना काश्मीर गाझी ही पदवी मिळाली होती.

Leave a Comment