आमिरनंतर मोदींच्या समर्थनार्थ पुढे आले करण जोहर आणि आयुष्मान खुराना


बॉलिवूड अभिनेता आमिर खान नंतर आता दिग्दर्शक करण जोहर आणि अभिनेता आयुष्मान खुराना यांनीही पंतप्रधान नरेंद्र मोदींच्या या उपक्रमाचे समर्थन केले आहे. बॉलिवूड स्टार्सनी पंतप्रधान मोदींच्या या उपक्रमाचे समर्थन केले असून, त्यांनी ‘सिंगल यूज प्लास्टिक’ न वापरण्याचे आवाहन केले. करण जोहर आणि आयुष्मान खुराना यांच्याआधी पंतप्रधान मोदींच्या या मोहिमेमध्ये आमिर खानने लोकांना आवाहन केले. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनीही या पाठिंब्याबद्दल आमिर खानचे आभार मानले आहेत.


आता करण जोहर यांनी ट्विट केले आहे की, ‘आदरणीय पंतप्रधान नरेंद्र यांच्या वतीने’ सिंगल यूज प्लास्टिक’चा वापर संपवण्यासाठी पुढाकार घेणे चांगले आहे. केवळ आपल्या देशातील नागरिकांनीच नव्हे तर जगानेही या महत्त्वपूर्ण उपक्रमाचे समर्थन केले पाहिजे. आपले वातावरण आपल्याला परिभाषित करते.


त्याच वेळी आयुष्मान खुराना यांनी लिहिले की, वातावरणात बदल होत आहे आणि पर्यावरणाचे रक्षण करण्यासाठी आपण सर्वतोपरी प्रयत्न करत आहोत हे आपण सुनिश्चित केले पाहिजे. लोकांना ‘सिंगल यूज प्लास्टिक’ सपंवण्याची विनंती करण्याबद्दल पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांचे आभार.
यापूर्वी आमिर खान म्हणाला होता, पंतप्रधान मोदींनी ‘सिंगल यूज प्लास्टिक’चा वापर संपवण्याच्या प्रयत्नांचे आपल्या सर्वांनी मनापासून समर्थन केले पाहिजे. ‘सिंगल यूज प्लास्टिक’ वापर पूर्णपणे बंद करण्याची आपल्या सर्वांची जबाबदारी आहे.


त्यानंतर नरेंद्र मोदींनी आमिर खानचे आभार मानतांना म्हटले आहे की, एकल-वापरातील प्लास्टिक वापर थांबविण्याच्या चळवळीतील मोलाच्या सहकार्याबद्दल आमिर खान यांचे आभार. आपले प्रोत्साहित करणारे शब्द इतरांनाही ही चळवळ बळकट करण्यासाठी प्रेरणा देतील.


पंतप्रधान मोदी लोकांना ‘सिंगल यूज प्लास्टिक’ वापरू नका असे आवाहन करत आहेत. त्यांनी 15 ऑगस्ट रोजी केलेल्या भाषणात लाल किल्ल्यातील लोकांना ‘सिंगल यूज प्लास्टिक’ वापर कमी करण्यास सांगितले. त्यानंतर त्यांनी बर्‍याच कार्यक्रमांत आणि मन की बातमध्ये देखील याचा उल्लेख केला होता. त्याचबरोबर सरकारही या मोहिमेवर काम करत आहे.

Leave a Comment