अन् राजकारणी झाला महेंद्रसिंह धोनी !


विश्वचषक स्पर्धेच्या उपांत्य फेरीत पराभूत झाल्यानंतर टीम इंडियाचा माजी कर्णधार आणि यष्टिरक्षक महेंद्र सिंह धोनीच्या कारकीर्दीबद्दल बर्‍याच बातम्या आल्या. त्यावेळी त्याला कोणी निवृत्ती घेण्याचा सल्ला दिला. तर कधी निवड समितीने स्वत: त्या सल्ल्याकडे दुर्लक्ष केले. असे म्हटले जात होते की वेस्ट इंडीज दौर्‍यादरम्यान माहीची संघात निवड होणार नाही. दरम्यान, माहीने स्वतः काश्मीरमध्ये सैन्याच्या प्रशिक्षणात जाण्याचा निर्णय घेत सर्वांना चकित केले.

15 ऑगस्ट रोजी लष्कराच्या प्रशिक्षणातून परतल्यानंतर धोनी पुन्हा एकदा चर्चेत आला आहे. त्यांच्याशी संबंधित एक बातमी सोशल मीडियावर वेगाने व्हायरल होत आहे. असे म्हणतात की, धोनी आता राजकारणात उतरणार आहे. व्हायरल होत असलेल्या फोटोत माही एका राजकारणी म्हणून दिसत आहे. कुर्ता-पायजामा आणि अचकनसोबत त्याने गांधी टोपी देखील डोक्यावर घातली जाते. माही यापूर्वी कधीही अशा लूकमध्ये दिसला नव्हता.

सोशल मीडियावर अशी देखील चर्चा आहे की अनेक क्रिकेटर्सप्रमाणेच आता धोनीही राजकारणात उतरणार आहे. पण जेव्हा याची चौकशी केली गेली तेव्हा हे कळले की भारतीय संघाच्या या विकेटकीपर फलंदाजाने नुकतेच मुंबईत एका जाहिरातीचे शूट केले आहे, ज्यामध्ये तो पुढारी झाला आहे. हा फोटो त्याच शूटचा आहे.

मुंबईत झालेल्या या जाहिरातीच्या शूटिंगमध्ये धोनीने नेत्याची भूमिका साकारली आहे. इतकेच नव्हे तर त्यांनी दोन्ही हात डोक्यावर आणले असून एखादा नेता राजकीय मेळाव्यात समर्थकांना संबोधित करतो, त्याच पोझमध्ये धोनीने फोटो काढले आहेत.

Leave a Comment