टिंडरने का केले गुगल प्ले स्टोअरचे बॉयकॉट


नवी दिल्ली – गुगल प्ले स्टोअरच्या विरोधात टिंडरने देखील पाऊल उचलले आहे. टिंडरने देखील अॅप स्टोअर टॅक्सच्या विरोधात बॅकलॅशचा एक भाग बनला. या अॅपने एक नवीन डीफॉल्ट देयक प्रक्रिया सुरू केली आहे. ऑनलाइन डेटिंग साइटने एक नवीन डीफॉल्ट देयक प्रक्रिया सुरू केली जी वापरकर्त्यांना त्यांच्या क्रेडिट कार्ड तपशील थेट टिंडर अॅपमध्ये प्रविष्ट करण्यासाठी Google Play सोडण्यास प्रवृत्त करते. ही माहिती मॅक्वायरी विश्लेषक बेन स्कॅचरने आपल्या नवीन संशोधनात दिली आहे. जर वापरकर्ता या अॅपमध्ये त्याचा कार्ड तपशील प्रविष्ट करेल, तर हे अॅप त्याला केवळ लक्षात ठेवत नाही, परंतु भविष्यातील व्यवहारासाठी Google Play वर परत स्विच करण्याचा पर्याय देखील काढून टाकतो.

स्कॅचर यांनी एका मुलाखतीत म्हटले, हे एक मोठे अंतर आहे. Google साठी एक अब्ज डॉलरचा व्यवसाय आहे. 2008 मध्ये अॅपल आणि गुगलने त्यांचे अॅप स्टोअर लॉन्च केला आणि ते लवकरच वापरकर्त्यांमध्ये लोकप्रिय झाले. तसेच, एक मजबूत बाजारपेठ म्हणून लवकरच ते विकसित झाले आहे. या कंपन्या त्यांच्याकडून यासाठी 30 टक्के रिव्ह्यून्यू घेतात. एपी एनी प्रोजेक्शननुसार, 2022 पर्यंत या अॅपची अर्थव्यवस्था 157 अब्ज डॉलर्स होण्याची अपेक्षा आहे.

Leave a Comment