चांद्रयान-2च्या प्रक्षेपणावर हरभजन सिंह याचे वादग्रस्त ट्विट


चांद्रयान-2 यशस्वीरित्या प्रक्षेपण झाले. त्यावर देशातील लोक उत्साहित आहेत आणि भारतीय स्पेस एजन्सी हे इस्रो शास्त्रज्ञांचे खूप कौतुक करीत आहे. चांद्रयान -2 च्या प्रक्षेपणानंतर राजकारणी आणि सेलिब्रिटीजपर्यंत ट्विटरद्वारे अभिनंदन करीत आहेत. दरम्यान, भारतीय संघाचा फिरकी गोलंदाज हरभजन सिंह याने केलेल्या ट्विटमुळे नेटकऱ्यांमध्ये नाराजी पसरली आहे. लोक त्याला ‘जातीयवादी’ आणि ‘इस्लामोफोबिक’ म्हणत आहेत.


ट्विटरवर, त्याने पाकिस्तानचे नाव न घेता टीका केली आहे. त्याने आपल्या ट्विटमध्ये, बऱ्याच देशांच्या ध्वजामध्ये चंद्र असतात. त्यातच काही देशांच्या ध्वजावर चंद्र आहे. त्यांना सांगा, त्यांच्याकडे ध्वज आहेत. ध्वजामध्ये कोणाचा ध्वज दृश्यमान आहे. या ध्वजांमध्ये पाकिस्तानचा ध्वज आहे, जो प्रथम स्थापित केला गेला आहे.

त्याने आपल्या ट्विटमध्ये पाकिस्तान, टर्की, लिबिया, ट्यूनीशिया, अझरबैजान, अल्जीरिया, मलेशिया, मालदीव आणि मॉरीनिअनिया या देशांचे ध्वज वापरले आहेत. त्याचवेळी त्याने ट्विटर, भारत, अमेरिका, चीन आणि रशियाचा ध्वजही ट्विट केला. ट्विटरवर, वापरकर्ते त्यांच्या ट्विटचा खरपूस समाचार घेत आहेत आणि ते त्याला जातीयवादी म्हणत आहेत.