12 ऑगस्टला लाँच होऊ शकते जिओ गिगाफायबर आणि जिओ टीव्ही


नवी दिल्ली – एक वर्षापूर्वी रिलायन्स कंपनीने भारतातील जिओ गिगा फायबरसह, डीटीएच टीव्ही आणि ब्रॉडबँड घोषणा केली होती. त्यावेळेस लोक पूर्वावलोकन प्रस्तुतीच्या अंतर्गत अनेक शहरांमध्ये लोक विनामूल्य सार्वजनिक बीटाचा फायदा घेत आहेत. गिगाफायबरने त्यानंतर संपूर्ण वर्षभर माध्यमांच्या मथळ्यांमध्ये आपले स्थान कायम राखले. संपूर्ण वर्षभर, संबंधित अनेक बातम्या आल्या उदाहरणार्थ – गिगाफायबर स्वस्त किंमतीत लॉन्च होईल किंवा ते कधी लॉन्च होईल? आता असे दिसते की प्रत्येकजण ज्याची आतुरतेने वाटत पहात आहेत. त्यांची प्रतिक्षा लवकरच संपणार आहे.

रिलायन्सने आपल्या 42 व्या वार्षिक सर्वसाधारण सभेची घोषणा केली आहे. अशी अपेक्षा आहे की कंपनी या कार्यक्रमात केवळ गिगा फायबरची व्यावसायिक किंमत घोषित करेल. कार्यक्रम 12 ऑगस्ट रोजी होणार आहे. जिओ गिगा फायबरसह, कंपनी टीव्ही क्षेत्रात गिगा टीव्ही किंवा जिओ होम टीव्ही देखील आणू शकते. अशी अफवा आणि बातमी आहे की गिगा टीव्ही मासिक सदस्यताचा भाग असेल आणि त्यात गिगा फायबर आणि फ्री लँडलाइन कनेक्शनचा समावेश असेल.

या वर्षाच्या एजीएममध्ये काय होईल याचा खुलासा अद्याप रिलायन्सने केलेला नाही. परंतु जीओ या बैठकीत गिगाफायबर ब्रॉडबँड लॉन्च करणार असल्याची शक्यता व्यक्त केली जात आहे. रिलायन्स जियो होम टीव्ही सेवा देखील गिगाफायबरसह लॉन्च केली जाऊ शकते.

जरी गिगाफायबरशी संबंधित बातमी अचूक असली तरी ब्रॉडबँड आणि डीटीएच दोन्ही उद्योगांतील दूरसंचार उद्योग क्षेत्रात मोठा धमाका होणार एवढे मात्र नक्की आहे. वापरकर्त्यांना मोठा फायदा मिळालेच त्याचबरोबर बाजारपेठेतील स्पर्धा देखील वेगाने वाढेल.

गिगाफायबरची मूळ योजना जिओ ट्रिपल पेच्या नावाने येऊ शकते. 50 एमबीपीएसच्या वेगाने 100 एमबीपीएस वर 100 जीबीपर्यंत मोफत डेटा मिळेल. दुसऱ्या योजनेत 1000 रुपयांमध्ये आपल्याला 100 एमबीपीएसचा स्पीड मिळेल.

गिगाटीव्ही सेवेच्या सबस्क्रिप्शन पॅकेजमध्ये 600 टीव्ही चॅनेल मिळू शकतात. हे फायबर नेटवर्क तंत्रज्ञानावर आधारित असेल. वापरकर्त्यांना हा हाय-डेफिनिशन टीव्ही पहाण्याचा अनुभव मिळेल. त्याचबरोबर ग्राहकांना विनामूल्य लँडलाइन कनेक्शनसह अमर्यादित कॉल सेवा देखील मिळेल.