त्या महिलेने एकाच वेळी दिला 6 मुलांना जन्म दिला


सोमवारी पोलंडमधील एका महिलेने चक्क सहा जुळ्या मुलांना जन्म दिला आहे. असे मानले जाते की पोलंडमध्ये अशा प्रकारची घटना घडण्याची पहिलीच वेळ आहे. उत्तर पोलंडच्या एका हॉस्पिटलमध्ये सीजिरियनद्वारे या मुलांचा जन्म झाला आहे. या सहा मुलांमध्ये चार मुली आणि दोन मुले आहेत. क्राकोव येथील विद्यापीठाच्या हॉस्पिटलचे प्रवक्ते मारिया व्लादोकोस्का यांनी सांगितले की ही मुले गर्भधारणे नंतरच्या 29 व्या आठवड्यात जन्माला आली.


ते म्हणाले, जन्माच्या वेळी या मुलांचे वजन 890 ग्राम ते 1.3 किलोच्या मध्ये होते. मारिया म्हणाली की मुले निरोगी आहेत परंतु त्यांच्या पुढील विकासासाठी इंक्यूबेटरमध्ये ठेवली गेली आहेत. यापूर्वी अशी शक्यता व्यक्त केली जात होती की पाच मुले जन्माला येतील. हॉस्पिटलच्या नियोनॅटोलॉजी विभागाचे प्रमुख प्राध्यापक रिझार्ड लॉटरबाच म्हणाले, पोलंडमध्ये असा प्रकारची घटना पहिल्यांदाच झाली आहे. ही जगभरातील एक अद्वितीय घटना आहे. पोलंडचे राष्ट्राध्यक्ष आंद्रेज दुदा यांनी ट्विटरवर मुलांच्या पालकांचे अभिनंदन केले आहे.

Leave a Comment