आपले डेबिट कार्ड जवळच्या व्यक्तींना देत असाल तर हे जरूर वाचा


बेंगलोरः आपल्या डेबिट कार्डाचा वापर करून आपल्या जोडीदारास किंवा जवळच्या नातेवाईक / मित्राने एटीएममधून पैसे काढण्यास देणे महाग पडू शकते.याचाच अनुभव सध्या बंगळुरुत राहणाऱ्या वंदना यांनी घेतला आहे.

14 नोव्हेंबर 2013 रोजी, वंदना यांनी आपल्या एसबीआय एटीएममधून 25,000 रुपये काढण्यासाठी आपल्या पती राजेश कुमार यांना पिनसह आपले डेबिट कार्ड दिले. राजेश एटीएममध्ये गेले आणि कार्ड स्वाइप केले;त्यांच्या पत्नीच्या मोबाईलवर 25,000 काढल्याचा मेसेज आला. पण प्रत्यक्षात मशिनमधून पैसेच बाहेर आले नाही. त्यांनी हि बाब एसबीआय ला कळविल्यावर एसबीआयने ‘नॉन-हस्तांतरणीय’ नियम नमूद केला आणि खातेदार हा एटीएमचा उपयोगकर्ते नव्हता आणि त्यांनी पैसे देण्यास नाकारले.

दरम्यान, वंदना यांनी माहितीच्या अधिकाराच्या माध्यमातून एटीएमची 16 नोव्हेंबर 2013 रोजी तपासणी अहवाल प्राप्त केला , ज्यात यंत्राने 25 हजार रुपयांची रोख रक्कम दाखविली. तसेच या दाम्पत्याने एटीएम केंद्रातील सीसीटीव्ही फुटेज मिळवले. तरीही एसबीआय ने पैसे देण्यास सपशेल नकार दिला. त्यानंतर वंदना यांनी न्यायालयात दाद मागितली. साडेतीन वर्षांपासून हा खटला चालू होता. वंदना म्हणाले की एसबीआयने एटीएमच्या नोटामुळं पैसे गमावले पाहिजेत, परंतु बँकेने मुकाबला केला आणिनियम लागू केला की एटीएम पिनचा वापर इतर कोणाही करणे हे नियमबाह्य आहे.

2 9 मे, 2018 रोजी न्यायालयाने निकाला देतांना,वंदनांनी आपल्या पतीकडे 25 हजार रुपये काढण्याचा स्वत: चा चेक किंवा अधिकृतता पत्र दिले पाहिजे होते असे सांगून याचिका फेटाळून लावली

Leave a Comment