डोकेदुखी ठरणाऱ्या फ्रेंड रिक्वेस्टपासून बचाव करण्यासाठी फेसबुकचे नवे फिचर


नवी दिल्ली – सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म फेसबुकने काही नवीन फिचरची घोषणा केली आहे. हे फिचर खासकरून वापरकर्त्यांना छळवणुकीपासून वाचविण्यासाठी कंपनीकडून आणली गेली आहेत. कंपनीच्या म्हणण्यानुसार हे फिचर युझर्सच्या प्रतिक्रियेनंतर तयार करण्यात आले आहे.

या नवीन साधनाअंतर्गत, आपण अवांछित मित्रांच्या विनंत्या आणि संदेशांपासून मुक्त होण्यास मदत करेल. ब-याच वेळा जर आपण एखाद्याला फेसबुक किंवा मेसेंजरवरून ब्लॉक केले तर पुन्हा एक नवीन खाते तयार करून आपल्याला फ्रेंड रिक्वेस्ट पाठवतो.
मेसेंजरच्या संभाषणाकडे दुर्लक्ष करण्यासाठी इग्नोर ऑप्शन देण्यात आले आहे. हे ऑप्शन वापरून आपण इनबॉक्समधून कोणतेही संभाषण इन बॉक्सच्या बाहेर देखील करू शकता. विशेष गोष्ट असे की, असे केल्यामुळे सेंडर ब्लॉक होणार नाही आणि ते आपल्याला कळविण्यात येईल की आपण चा संदेश दुर्लक्ष सूचीमध्ये पोस्ट केला आहे.

फेसबुकने असे देखील म्हटले आहे की गुंडगिरी आणि छळवणूक प्रतिबंध करते आणि लोकांना यासाठी एक ऑप्शन दिला जातो की जर कोणीतरी त्रास देत असेल तर याची माहिती फेसबुकला कळवावी जेणेकरुन फेसबुकने त्याचे निराकरण करेल. कंपनीने असेही सांगितले आहे की त्या अहवालाचे पुनरावलोकन करून चुकीचे खाते देखील ब्लॉक करते.

फेसबुकने म्हटले आहे की, ‘आम्ही लोकांकडून ऐकले आहे की त्यांना कोणी ब्लॉक केले आहे आणि तो दुसऱ्या अकाऊंटच्या माध्यमातून आपणास जोडण्याचा प्रयत्न करतो. हे टाळण्यासाठी, आम्ही सध्याच्या फिचर्सवर काम करत आहोत जे फसवे आणि खोटे फेसबुक खात्यांपासून संरक्षण करते.

Leave a Comment