गरजेपेक्षा अधिक इंग्रजी चांगले असल्यामुळे भारतीय मुलीला नाकारला ब्रिटीश सरकारने व्हिसा


भारतीय महिला अलेक्झांड्रीया रेंटौल स्कॉटलंडमध्ये आपल्या पतीसह राहू शकत नाही कारण तिचे इंग्रजी गरजेपेक्षा अधिक चांगले आहे. २२वर्षीय अलेक्झांड्रीया रेंटौल पती बॉबी रेंटौलसह स्कॉटलंडमध्ये ख्रिसमस साजरा करण्यासाठी जाणार होते. मे महिन्यात या दोघांचे लग्न झाले होते आणि गेल्या तीन महिन्यांपासून ती पतीपासून दूर आहे. याबाबत बीबीसीने दिलेल्या वृत्तानुसार, अॅलेक्झांड्रियाने आंतरराष्ट्रीय इंग्रजी भाषा चाचणी प्रणाली उत्तीर्ण केल्यामुळे त्याचा व्हिसा नाकारण्यात आला. त्यासाठी तिला फक्त मूलभूत चाचणीची आवश्यकता होती.

या जोडप्याने कपल इमिग्रेशन वकील केला होता, जेथे त्यांना उच्च परीक्षा उत्तीर्ण करण्यास सांगितले होते. अलेक्झांड्रीया रेंटौल पत्र वाचून लिहिले होते की अलेक्झांड्रीया रेंटौलला पात्रतेपेक्षा अधिक चांगली इंग्रजी येते. पती बॉबी म्हणाले – हे फक्त पैसा उभारणी करणारी संघटना आहे. ते काही विवेकबुद्धीचा वापर करू शकले असते आणि उच्च क्षमता स्वीकारू शकतील.

त्या परीक्षेसाठी तिने ३ लाख रुपये खर्च केले आहेत. अलेक्झांड्रीया रेंटौल म्हणाली कि मला हे पैसे माझी मुले, पती आणि नवीन घरात खर्च केले पाहिजे होते. पण व्हिसासाठी मला हे पैसे खर्च करावे लागत आहेत. त्यांनी माझा व्हिसा नाकारला कारण ते या गोष्टीमुळे संतुष्ट नाही कि मी त्या देशाशी जोडली गेलेली त्या ठिकाणी इंग्रजी बोलली जाते.

बॉबी आता भारतात आपल्या पत्नीसोबत ख्रिसमस साजरे करण्याचा प्रयत्न करत आहेत. कारण त्यांना ३० दिवसांनंतर फॉर्म भरावा लागेल. अलेक्झांड्रीया सध्या आपल्या पती आणि कुटुंबांपासून दूर बंगळूरूच्या एका हॉटेलमध्ये राहत आहे. आशा आहे की या समस्येचे निराकरण शक्य तितक्या लवकर केले जाईल आणि ते लवकरच स्कॉटलंडच्या आपल्या नवीन घरी असतील.

Leave a Comment