या तारखेला भारतात लॉन्च होणार जगातील सर्वात वेगवान एसयूव्ही


सुपर कारसाठी प्रसिद्ध असलेल्या इटलीच्या लेम्बोर्गिनी कंपनीने नुकतीच जगातील सर्वात वेगवान एसयूव्ही लेम्बोर्गिनी उरुस लाँच केली. ही कार केवळ लम्बोर्घिनीसाठी नव्हे तर संपूर्ण लक्झरी आणि प्रिमियम विभागासाठी एक मोठा गेम चेंजर असल्याचे सिद्ध करू शकते. ही गाडी ११ जानेवारी २०१८ रोजी भारतात लॉन्च केली जाणार आहे. आंतरराष्ट्रीय बाजारपेठेमध्ये लॉन्च केल्यानंतर ही गाडी ३८ दिवसांनी.

लेम्बोर्गिनी उरुसचे वितरण २०१८मध्ये सुरू होईल. पहिल्या वर्षात, त्याच्या १००० युनिट्स तयार होतील आणि पुढच्या वर्षी ते ३५०० पर्यंत वाढविले जाईल. कारची किंमत २ मिलियन डॉलर (सुमारे १ कोटी २९ लाख) आहे.लम्बोर्घिनी उरुस ही जगातील सर्वात वेगवान एसयूव्ही कार आहे. ती फक्त ३.६ सेकंदात शून्यापासून १०० किमी प्रति तास वेग पकडते. २०० किमी प्रति तास धावण्यासाठी केवळ १२.८ सेकंद लागतात. कारचा टॉप स्पीड ३०५ किमी प्रति सेकंद आहे.

कारमध्ये एक 4.0 लिटर ट्विन टर्बो वी ८ इंजिन आहे. ही लम्बोर्घिनीची पहिली कार आहे ज्यामध्ये टर्बो इंजिन दिले जात आहे. कार इंजिन ६४१ बीएचपी आणि ८५० एनएम टॉर्क जेनरेट करते. ही २०१२ बीजिंग मोटर शोमधील एका कार्यक्रमात संकल्पनेच्या माध्यमात सादर करण्यात आली होती. ऑडी क्यू 7, बेंटली बेंटएगा आणि पोर्श कायेने या कारची निर्मिती एकाच प्लॅटफॉर्मवर करण्यात आली आहे.

Leave a Comment