उसने पैसे घेऊन केले असे काम; आज आहे १७०० कोटी डॉलरची मालकीण


नवी दिल्ली: प्रत्येक श्रीमंत व्यक्तीची कथा अतिशय मनोरंजक असते. आयुष्याच्या प्रत्येक टप्प्यावर लक्ष ठेवून ती व्यक्ती यशस्वी बनते आणि इतरांसाठी एक उदाहरण बनते. अशीच एक प्रेरणादायी कथा जेसिका क्लिसॉय यांची आहे. त्यांच्या एका कल्पनेने त्यांनी करोडपती बनवले आहे. एक काळ असा होता जेव्हा त्यांच्याकडे पैसे नव्हते. पण आईमुळे ती आज प्रसिद्ध उद्योजिका बनली आहे. अमेरिकेत प्रत्येक व्यक्ती त्यांना ओळखते. आपल्या आईकडून पैसे उधार घेऊन तिने असे काही काम केले ज्यामुळे ती ऐवढी प्रसिद्ध झाली की ती अमेरिकेतील सर्वात शक्तिशाली उद्योजिका बनली आहे. चला जाणून घेऊया त्यांच्या यशोगाथा…

जेसिका हा एक व्यवसाय करू इच्छित होती, जो घरातूनही केला जाऊ शकतो. कारण त्यांना कुटुंबालाही सांभाळायचे होते. पण प्रथम त्यांना पैशांची गरज होती. तिने आईकडून सुमारे २००० डॉलर उसने घेतले. तिच्या आईला देखील विश्वास नव्हता की ती यशस्वी व्यवसाय करू शकेल आणि पैसे परत करण्यास सक्षम असेल. पण आईने जेसिकाला खूप पाठिंबा दिला. पैसे मिळवल्यानंतर, जेसिकाला एक कल्पना हवी होती.

त्यावेळी ती गर्भवती होती. तिने मुलासाठी बेबी केअर प्रोडक्ट्स खरेदी केली, जिथे तिने उत्पादनाचे लेबल वाचण्यास सुरुवात केली. त्या लेबलवर तिने असे वाचले की बेबी केअर प्रोडक्ट्समध्ये मुलांसाठी योग्य नसलेल्या गोष्टी सापडल्या आहेत. त्यानंतर तिने विचार केला की आपणच घरी बेबी शॅम्पू तयार केला तर? त्यानंतर तिने बेबी शॅम्पू बनविण्याचा निर्णय घेतला.

शॅम्पू बनवताना तिने एक गोष्ट लक्षात ठेवली होती की हानिकारक रसायनांचा वापर शॅम्पूमध्ये केला जाऊ नये कारण तो मुलासाठी योग्य नाही. त्यानंतर तिने एक शॅम्पू बनवला आणि रोड शो करून त्याची प्रसिद्धी केली. यानंतर त्यांना लोकांकडून चांगला प्रतिसाद मिळाला. हळूहळू त्यांनी अनेक मुलांच्या उत्पादनांची निर्मिती केली आणि त्या आज त्यात यशस्वी झाल्या.

२००१मध्ये त्यांनी १५०० फूट जमीन खरेदी केली जिथे त्यांनी फळांची लागवड आणि बेबी केअर प्रोडक्ट्स बनविली जातात. आज त्यांची कंपनी मुलांसाठी ९० प्रकारचे नॉनटॉक्सिक, ऑर्गेनिक उत्पादने बनवित आहे. त्यांच्या कंपनीच्या सनस्क्रीन लोशन हे बरेच लोकप्रिय आहेत. हे लोक खूप आवडते. त्याच्या कंपनीचे नाव कॅलिफोर्निया बेबी असे असून फोर्ब्सच्या मते, त्यांची एकूण संपत्ती २६० दशलक्ष डॉलर आहे.

Web Title: The work that he had taken from the money; Today is the ownership of $ 1700 million