असे जाणून घ्या कोण बघतो आहे तुमचे फेसबुक प्रोफाइल ?


नवी दिल्ली : आपल्या मनात अनेकदा आपले फेसबुक प्रोफाइल कोण पाहत आहे याची चिंता सतावत असते. याबद्दल प्रत्येकाच्या मनात कुतूहल आहे. आपले प्रोफाइल दररोज कोण पहात आहे किंवा आपला प्रोफाइल फोटो उघडत आहे. आता या गोष्टीची माहिती घेतली जाऊ शकते. त्यासाठी आम्ही सांगितलेले काही पर्याय तुम्हाला फॉलो करावे लागतील. तर चला मग जाणून घेऊ या काय आहेत ते पर्याय….

आपल्या फेसबुक प्रोफाइलला भेट देत आहेत त्याच्यासाठी आपल्याला फेसबुक फ्लॅटबुक (Facebook Flatbook) हे अॅप इंस्टॉल करावे लागेल. गुगल क्रोमवर हे अॅप इंस्टॉल करण्यासाठी, आपल्याला क्रोम एक्टेंशनमध्ये जावे लागेल. नंतर आपण सहजपणे शोधू शकता. आता चला जाणून घेऊया हे कसे इंस्टॉल करावे ते…

१. फेसबुक फ्लॅटबुक (Facebook Flatbook) डाउनलोड करण्यासाठी प्रथम गुगल क्रोमवर जा आणि क्रोम स्टोर सर्चमध्ये फेसबुक फ्लॅटबुकवर जा.

२. यानंतर एड टू क्रोमवर जा. ज्यानंतर तुम्हाला ‘Added to Chrome’ दिसेल.

३. एड झाल्यानंतर आपण आपल्या फेसबुक प्रोफाइलवर जा. पहिल्यांदा हे तुम्हाला जुन्या प्रकारेच दिसेल. त्यानंतर एकदा रीफ्रेश केल्यानंतर, फेसबुक पूर्णपणे भिन्न दिसेल. जिथे आपण सर्वप्रथम सर्व फेसबुकवर पाहिले जात होते. फक्त सूचनेप्रमाणे, संदेश आणि बाकीचे सेटिंग्ज आपण ते डाव्या बाजूला पाहू शकता आणि स्क्रीन मोठी दिसेल.

४ – त्यानंतर आपल्याला डाव्या बाजूला अनेक चिन्ह दिसतील. आपल्याला दुर्बिणसारखा एक आयकॉन दिसेल. त्यानंतर तेथे तुम्हाला क्लिक केल्यानंतर आपले प्रोफाइल कोण पाहत हे तुम्हाला समजेल.

Leave a Comment