तुरुंगात राम रहिमला मिळतात सर्व सुखसोयी !


नवी दिल्ली – जामिनावर सुटलेल्या एका कैद्याने डेरा सच्चा सौदाचा प्रमुख आणि बलात्कार प्रकरणातील गुन्हेगार बाबा राम रहिमला तुरुंगात राजेशाही थाटात राहत असल्याचा आरोप केला आहे. सर्व सुख सोयी राम रहिमला तुरुंगात उपलब्ध करुन दिल्या जात असल्याचा दावादेखील या कैद्याने केला आहे. राम रहिम बलात्कार हरयाणातील रोहतक तुरुंगात प्रकरणात शिक्षा भोगत असून राम रहिमबद्दल काही खळबळजनक दावे याच तुरुंगातून जामिनावर बाहेर आलेला कैदी राहुलने केले आहेत.

नियमाप्रमाणे कामे तुरुंगातील इतर कैद्यांकडून करुन घेतली जातात. पण बाबा राम रहिमला तुरुंगातील एकाही कैद्याने काम करताना पाहिलेले नाही. इतर सर्व कैद्यांपासून राम रहिमला वेगळे ठेवण्यात येते. सर्व सुविधा दिल्या त्याला जातात, असा दावा राहुलने केला. तुरुंगात राम रहिमला आणल्यापासून अनेक निर्बंध इतर कैद्यांवर घालण्यात असल्याचेही त्याने सांगितले. तुरुंगात राम रहिमला आणल्यापासून तुरुंगात इतर कैद्यांना मोकळेपणाने फिरु दिले जात नसल्याचेही राहुलने म्हटले आहे.

तुरुंगात राम रहिमला कोणत्याही कैद्याने पाहिलेले नाही. तुरुंगात त्याला आणण्यात आले आहे, एवढीच माहिती तुरुंगातील कैद्यांना देण्यात आली असल्याचे त्याने सांगितले. तुरुंगात अतिरिक्त सोयी सुविधा राम रहिमला दिल्या जातात, असा दावादेखील त्याने केला आहे. इतर कैद्यांना २० मिनिटांचा कालावधी त्यांच्या कुटुंबीयांना, नातेवाईकांना भेटण्यासाठी दिला जातो. पण राम रहिमला भेटायला येणारे लोक २ तास त्याच्यासोबत असतात, असा दावा त्याने केला.