नव्या फिचर्ससह आली महिंद्रा स्कॉर्पियो फेसलिफ्ट


दीर्घ कालावधीनंतर एसयूव्ही सेगमेंटची देशातील सर्वात मोठी कंपनी असलेल्या महिंद्राने स्कॉर्पियो फेसलिफ्टला नव्या फिचर्ससह लॉन्च केले आहे. त्याची किंमत ९.९७ लाख रुपये (एक्स-शोरूम, दिल्ली) आहे. आता ही गाडी एस ३, एस ५, एस ७ आणि एस ११ या चार नवीन प्रकारात उपलब्ध होईल येईल. २०१७ महिंद्रा स्कॉर्पियो फेसलिफ्टच्या लुकमध्ये थोडेशा नव्या बदलावासह विशेषतः केबिनमध्ये अनेक नवीन वैशिष्ट्ये जोडण्यात आली आहेत.

सर्वात विशेष अद्ययावत एसयूव्ही इंजिनमध्ये केली गेली आहे. जे आता पहिल्यापेक्षा १८ एचपीपेक्षा जास्त ऊर्जा निर्मिती करते. तथापि, गाडीमध्ये पहिलेच २.२ लीटर mHawk डिझेल इंजिन दिले गेले आहे. इंजिनसोबत ५ स्पीड मॅन्युअल आणि स्वयंचलित ट्रांसमिशन दिले गेले आहेत.

दिसायला ही गाडी जुन्या स्कॉर्पियोसारखीच असून पण याच्या स्टायलिंगमध्ये बदलाव करण्यात आला आहे. प्रामुख्याने समोर आणि मागील विभाग मध्ये. समोरच्या बाजूला नवीन रेडिएटर ग्रील्स, नवीन बम्पर, मोठ्या फॉगलॅप्स देण्यात आले आहेत. एसयूव्हीमध्ये नवीन एलॉय व्हील आणि मागील दृश्य मिरर देण्यात आले आहेत.

केबिनमध्ये अनेक बदल करण्यात आले असून ज्यामध्ये मागील सीटच्या जागी थोडी जागा देण्यात आली आहे. कारमध्ये इंफॉटेनमेंट सिस्टम, अँड्रॉइड ऑटो आणि ऍपल कार प्लेसह सात इंचाचा डिस्प्ले देण्यात आला आहे. या गाडीची टक्कर थेट टाटा सफारी स्टॉर्म, रेनॉल्ट डस्टर, रेनो कॅप्टर आणि ह्युंदाई क्राटाशी असणार आहे.