भारतात लॉन्च झाला नोकिया २


नोकियाचा नवीन अॅन्ड्रॉइड स्मार्टफोन भारतीय बाजारात दाखल झाला आहे. कंपनीने नोकिया २ हा स्मार्टफोन लाँच केला आहे. नोकिया २ बद्दल कंपनीने याची बॅटरी दोन दिवसांचा बॅकअप देतो असा दावा केला आहे. हे ४१०० एमएएच क्षमतेच्या बॅटरीमुळे शक्य झाले आहे. कंपनीचे मुख्य उत्पादक अधिकारी, उहो सर्विकोस म्हणाले की , नोकिया २ जागतिक बाजारात ९९ युरोमध्ये उपलब्ध असेल. भारतात देखील याची किंमत या आसपास असणे अपेक्षित असून हा फोन नोव्हेंबरच्या मध्यात उपलब्ध होईल.

भारतीय बाजारपेठेत हा नोकिया ब्रँडचा पाचवा अॅन्ड्रॉइड स्मार्टफोन आहे. कंपनीने प्रथम नोकिया ६, नोकिया ३ आणि नोकिया ५ बाजारात आणले. यानंतर,सणासुदीच्या हंगामादरम्यान प्रमुख नोकिया ८ बाजारात आणण्यात आला. आतापर्यंत, नोकिया ३ हा कंपनीचा सर्वात स्वस्त हँडसेट होता, परंतु आता तो ताज नोकिया २ च्या नावाने आला आहे.

नोकिया २ मध्ये ५ इंच एचडी (७२० x १२८० पिक्सेल) एलटीपीएस डिस्प्ले आहे. हँडसेटची बॉडी ६०० श्रृंखला अॅल्युमिनिअमने बनविली आहे. स्क्रीनवर गोरिल्ला ग्लास ३ आणि मागील बाजूस पॉलिबोर्बोनेटचे संरक्षण आहे. नोकिया २ मध्ये १.३ जीएचझेड क्वाड-कोर क्विकॅम्प स्नॅपड्रॅगन २१२ प्रोसेसर वापरण्यात आला आहे. रॅम 1 जीबी आहे तर इनबिल्ट स्टोरेज ८ जीबी आहे आणि आवश्यक असल्यास १२८ जीबी मायक्रोएसडी कार्ड पर्यंत वाढवले जाऊ शकते.

स्मार्टफोनमध्ये 8 मेगापिक्सलचा ऑटो फोकस रिअर कॅमेरा असून त्यात एलईडी फ्लॅश सज्ज आहे. वापरकर्ते ५ मेगापिक्सलच्या फिक्स्ड फोकस फ्रंट कॅमे-याने सेल्फी घेऊ शकतात. आम्ही आपल्याला आधी सांगितल्याप्रमाणे फोनमध्ये ४१०० एमएएचची बॅटरी आहे.

Leave a Comment