मधुमेहावरील ‘सीएसआयआर’चे आयुर्वेदिक औषध बाजारात

csri
बंगळुरु – मधुमेहावरील आयुर्वेदिक औषध वैज्ञानिक व औद्योगिक संशोधन परिषदेने (सीएसआयआर) बाजारात आणले असून या औषधाचे नाव बीजीआर-३४ असे असून ते टाईप-२ मधुमेह प्रकाराच्या उपचारासाठी उपयोगात येईल. राष्ट्रीय वनस्पती संशोधन संस्था (एनबीआरआय) आणि केंद्रीय औषध व वनस्पती संस्था (सीआयएमएपी) यांच्या संशोधक गटाने लखनौमध्ये या औषधाचे अनावरण केले. केवळ ५ रुपये बीजीआर-३४ ची किंमत बाजारात असून डीपीपी-४ च्या तुलनेत स्वस्त आहे. मधुमेहावरील आधुनिक औषधे त्यांच्या दुष्परिणामामुळे कुप्रसिद्ध आहेत मात्र बीजीआर-३४ रक्तातील साखरेचा स्तर संतुलित ठेवतो तसेच इतर धोकादायक परिणामांवर मर्यादा आणतो.

Disclaimer: आरोग्य विषयक लेखात दिली गेलेली माहिती प्राथमिक स्वरुपाची आहे. हि माहिती वैद्यकीय सल्ल्याचा पर्याय होऊ शकत नाही  या माहितीचा उपयोग करण्यापूर्वी आपण डॉक्टर अथवा वैद्यकीय तज्ञाकडून खात्री करून घ्यावी. या माहितीची जवाबदारी माझा पेपर घेत नाही

Leave a Comment