मालवेअर इन्फेक्शनची पैदास पाकिस्तानात

malware
सिंगापूर – आशिया-प्रशांत देशांमध्ये १० हजार संगणकांपैकी कमीतकमी ४ संगणक मालवेअरने संक्रमित असून मायक्रोसॉफ्टद्वारे करण्यात आलेल्या एका अध्ययनात हा निष्कर्ष आढळला असून नुकत्याच जारी झालेल्या या निर्देशांकात पाकिस्तान अग्रस्थानी तर भारत आठव्या स्थानी आहे.

सर्वाधिक धोकादायक मालवेअरची ओळख या निर्देशांकात पटविण्यात आली असून ज्यात एक गॅमाऱयू आहे हा मॅलिशस कॉम्प्युटर वर्म आहे,जो सामान्यपणे सोशल इंजिनियरिंगद्वारे फैलावतो. यानंतर स्कीया आणि पील्स असून ते ट्रोजन आहेत, त्यांना इन्स्टॉल केले जावे यासाठी ते अतिशय साधारण स्वरुपाचे भासतात. वैयक्तिक माहिती हे मालवेअर चोरू शकतात. अधिक मालवेअर डाउनलोड करू शकतात असे मायक्रोसॉफ्ट आशियाचे क्षेत्रीय संचालक केशव ढाकड यांनी सांगितले. हा निष्कर्ष मायक्रोसॉफ्ट मालवेअर प्रोटेक्शन सेंटरमधून मिळालेली माहिती आणि मायक्रोसॉफ्ट सिक्युरिटी इंटेलिजेन्स रिपोर्टवर आधारित आहे.

Leave a Comment