दिल्ली पोलीसांकडून यासिन मलिकची नाकाबंदी

नवी दिल्ली, दि. ३ – संसदेवरील दहशतवादी हल्ल्यातील अतिरेकी अफजल गुरूच्या फाशीच्या निषेधार्थ काश्मिरमधील फुटीरतावादी नेता यासिन मलिक याला दिल्लीत ४८ तासांचे उपोषण करण्यास शहर पोलीसांनी परवानगी नाकारली आहे. मलिक आजपासून जंतरमंतर येथे हे उपोषण करणार होता. या उपोषणाला परवानगी नाकारल्याच्या वृत्ताला दिल्लीचे पोलीस आयुक्त नीरज कुमार यांनीही दुजोरा दिला आहे. मलिक याला अटक करून जेट एअर वेज च्या विमानाने काश्मीरला रवाना करण्यात आले आहे असेही समजते.

मलिकला उपोषणाची परवानगी दिल्यास राजधानीत कायदा व सुव्यवस्थेचा प्रश्नी निर्माण होवू शकतो, असा अहवाल सुरक्षा दलांनी केंद्रीय गृहमंत्रालयाला सादर केल्यावर हा निर्णय घेण्यात आला आहे. पाठीमागील काळात मलिकचा देशविघातक कारवायांमध्ये सहभाग होता, असेही या अहवालात म्हटले होते. भारताला हवा असलेला दहशतवादी हाफिज सईदने गुरूच्या फाशीच्या निषेधार्थ पाकीस्तान आंदोलन केले होते. त्यावेळी मलिक त्याच्या मांडीला मांडी लावून या निदर्शनामध्ये सहभागी झाला होता.

Leave a Comment